Waebrania, sura ya pili. Kwa sababu hiyo tunapaswa kushikamana zaidi na habari tuliyosikia, kusudi tusipotee mbali. Ujumbe wa sheria uliotangazwa na malaika ulitimizwa na hata kila mtu aliyekosa kuufuata na kuasi aliazibiwa sawa inavyostahili. Basi, namna gani sisi tutaponyoka adhabu kama hatushughuliki na wokovu mkubwa kama huu? Ni Bwana mwenyewe aliyetangaza kwanza habari za wokovu huu, na wale waliomsikia walihakikisha kwetu kwamba ni za kweli. Mungu vile vile alihakikisha ushuhuda wao kwa njia ya maajabu ya miujiza mbalimbali na ya vitambulisho na kwa njia ya zawadi za Roho Mtakatifu alizowapa watu kama anavyopenda Mungu. Hakuwapa wa malaika uwezo wa kutawala ulimwengu unaokuja, ndio ule tunaosema juu yake. Tena maneno haya yanahakikishwa na pahali pengine katika maandiko matakatifu: mutu ni nini hata umkumbuke? Mwanadamu ni nini hata umshughulikie? Umemufanya kuwa mwenye cheo chini kidogo ya malaika. Umemujaza utukufu na heshima. Umemupa mamlaka juu ya vitu vyote. Wakati inaposemwa ya kama Mungu amemupa mtu mamlaka juu ya vitu vyote, maana yake hakuacha hata kitu kimoja. Ingawa hivi, hata sasa hatuoni kwamba amepewa mamlaka juu ya vitu vyote, lakini mambo tunayoona ndiyo haya. Yesu alifanywa kuwa mwenye cheo chini kidogo ya malaika, kusudi kwa neema ya Mungu Yesu akufe kwa ajili ya watu wote. Na sasa, kwa njia ya kile kifo kilichomfikia, amepata utukufu na heshima. Kwa hiyo ilifaa kwamba Mungu aliyeumba vitu vyote na kuvilinda imara amufanye Yesu kuwa mkamilifu kwa njia ya mateso, kusudi awalete watoto wengi kuwa washiriki wa utukufu wa Mungu. Kwa maana Yesu ndiye anayewaongoza watu wapate kuokoka. Yeye anawatakasa watu toka katika zambi na wale wanaotakaswa naye wote ni watoto wa baba mmoja. Ni kwa sababu hiyo Yesu hasikii haya ya kuwaita wa ndugu zake, kwa maana anasema, e hey, Mungu nitatangaza jina lako kwa ndugu zangu, nitakusifu katikati ya mkutano." tena anasema Nita mtumaini ya Mungu, na tena anasema mimi ni hapa pamoja na watoto Mungu alionipatia wa. Basi, kwa kuwa hao watoto ni wanadamu wenye mwili na damu, Yesu vilevile alitoa ile hali ya mwanadamu. Alifanya hivi kusudi kwa njia ya kufa kwake amwangamize shetani aliyekuwa na uwezo wa kuleta lufu. Vilevile aliwafungua wale wote walioishi kama watumwa katika maisha yao yote kwa sababu ya kuogopa lufu. Kwa maana hakika hakukuja kuwasaidia wa malaika, lakini alikuja kuwasaidia wazao wa Abrahamu. Kwa hiyo ilimupasa afanane na wandugu zake katika mambo yote, kusudi apate kuwa kuhani mkubwa anayekuwa mwenye huruma na mwaminifu katika kazi yake mbele ya Mungu, na kwa njia hiyo zambi za watu zisamehewe na kwa sababu yeye mwenyewe alijaribiwa na kuteswa, anaweza kuwasaidia wale wanaojaribiwa.