Waebrania, sura ya tano. Kila kuhani mkubwa aliyechaguliwa kati ya watu amesimikwa kwa kumtumikia Mungu kwa ajili ya watu kusudi atolee matoleo na sadaka kwa ajili ya zambi kwa kuwa yeye mwenyewe ni mzaifu anaweza kuwavumilia wale waliopotoka bila kujua na kwa sababu yeye mwenyewe ni mzaifu anapaswa kutolea sadaka si kwa sababu ya dhambi za watu tu, lakini kwa sababu ya dhambi zake mwenyewe vile vile. Hakuna mtu anayejipatia heshima hii ya kuwa kuhani mkubwa yeye mwenyewe, lakini anapaswa kuitwa na Mungu, kama vile Haruni alivyoitwa hivi. Vile vile Kristo hakujipatia yeye mwenyewe utukufu wa kuwa kuhani mkubwa, lakini ni Mungu ndiye aliyemwambia wewe ni mwana wangu, mimi leo nimekuwa baba yako. Vile vile alisema pahali pengine katika maandiko, wewe ni kuhani hata milele kwa mfano wa Melkisedeki. Wakati Yesu alipoishi katika dunia, aliomba na kusihi kwa malalamiko makubwa pamoja na kutoa machozi kwa Mungu ambaye angeweza kumwokoa toka katika kifo. Mungu alimusikia Yesu kwa sababu yeye alimheshimu. Japokuwa alikuwa mwana wa Mungu, alijifunza kutii kwa njia ya mateso yale aliyopata. Na alipokwisha kufanywa kuwa mkamilifu, akawaongoza watu wote wanaomtii wapate kuokolewa kwa milele. Basi Mungu alitangaza kwamba yeye ni kuhani mkubwa kwa mfano wa Melkisedeki. Tuna maneno mengi ya kusema juu ya jambo hili, lakini ni vigumu kuyaeleza kwenu kwa sababu ninyi mumekuwa na masikio magumu. Kweli, kwa wakati huu ninyi mungepaswa sasa kuwa walimu, lakini mungali munahitaji kufundishwa tena mafundisho ya mwanzo ya neno la Mungu. Mumegeuka tena wenye kuhitaji kunywa maziwa, wala si chakula kigumu. Kwa maana kila mtu anayeishi kwa kunyonya maziwa tu hawezi kufahamu mafundisho ya haki, maana yeye ni mtoto mchanga. Lakini chakula kigumu ni kwa ajili ya watu wazima, ndiyo wale waliozoeza mafikiri yao, hata wapate kutambua mema na mabaya.