Waebrania, sura ya saba. Huyu Melkisedeki alikuwa mfalme wa Salemu na kuhani wa Mungu mkubwa. Abrahamu alipokuwa akirudi toka katika vita nyuma ya kuwashinda wafalme wane. Melkisedeki alikutana naye na kumubariki. Naye Abrahamu akamupa fungu moja la kumi la vitu vyote alivyoteka. Maana ya jina la Melkisedeki kwanza ni mfalme wa haki. Tena ni mfalme wa Salemu. Ni kusema mfalme wa amani. Hakuna mambo yaliyoandikwa juu ya baba ya Melkisedeki wala mama yake wala majina ya babu zake. Tena habari za kuzaliwa kwake na za kufa kwake hazijulikani. Anafanana na mwana wa Mungu kwa kuwa yeye ni kuhani kwa milele. Basi mwangalie namuna mutu huyu alivyokuwa mkubwa. Hata babu yetu mkubwa Abrahamu alimupa fungu moja la kumi la vitu vyote alivyoteka katika vita. Wazao wa Lawi wanaopewa kazi ya ukuhani wanaamriwa na sheria kukongoa fungu moja la kumi la mapato toka kwa wandugu zao wa Israeli Ijapokuwa wao vilevile ni wa uzao wa Abrahamu, lakini huyu Melkisedeki asiyekuwa wa uzao wa Lau alipokea fungu moja la kumi la vitu toka kwa Abrahamu, na zaidi ya ile akamubariki Abrahamu ambaye Mungu alikuwa amemtolea ahadi. Lakini bila shaka, yule anayebarikiwa ni mdogo kuliko yule anayebariki. Wale makuhani wanaopokea fungu la kumi ni watu wanaokufa, lakini Melkisedeki aliyepokea fungu la kumi anashuhudiwa kwamba anaishi. Basi tunaweza kusema hivi: wakati Abrahamu alipotoa fungu la kumi la mali yake, Lawi vile vile alilitoa kupitia yeye, kwa maana ingawa Lawi alikuwa hajazaliwa bado, alikuwa yuko ndani ya damu ya babu yake Abrahamu wakati Melikisedeki alipokutana naye. Ukuhani ndio ulikuwa msingi wa sheria iliyotolewa kwa Waisraeli. Basi ikiwa ukamilifu ulipatikana kwa njia ya kazi ya ukuhani wa uzao wa Lawi, hakungekuwa tena lazima kutokee kuhani mwingine anayekuwa sawa na Melikisedeki wa pahali pa kuhani anayekuwa sawa na Haruni. Kwa maana wakati ukuhani unapobadilika, sheria nayo inapaswa kubadilika vile vile. Naye Bwana wetu ambaye maneno haya yanamwelekea, alikuwa mtu wa kabila lingine, wala hakuna hata mtu mmoja wa kabila lake aliyefanya kazi ya ukuhani kwenye mazabahu kwa maana inajulikana wazi kwamba Bwana wetu alitoka katika kabila la Yuda, na juu ya kabila lile Musa hakusema hata neno moja linaloelekea ukuhani. Tena jambo hili linaloonyesha wazi zaidi maneno haya: kumetokea kuhani mwingine anayefanana na Melkisedeki. Huyu mwingine hakuwekwa kuwa kuhani kwa amri ya kimutu kufuatana na ukoo wake, lakini kufuatana na uwezo wa uzima usiokuwa na mwisho. Maana maandiko matakatifu yanashuhudia, wewe ni kuhani kwa milele kwa mfano wa Melkisedeki. Kwa hiyo ile amri ya zamani imevunjwa, kwa sababu ilikuwa dhaifu nayo haikufaa kitu, kwa maana sheria ya Musa haikuleta ukamilifu lakini sasa kumeletwa tumaini nzuri zaidi, na kwa njia ya tumaini hili tunaweza kumkaribia Mungu zaidi ya hii. Mambo yale yalifanyika kufuatana na kiapo cha Mungu. Wale makuhani wengine wa uzao wa Lawi waliwekwa kwa kazi yao pasipo kiapo, lakini Yesu amewekwa kuwa kuhani kwa njia ya kiapo. Wakati Mungu alipomwambia, Bwana ameapa naye hatageuka, wewe ni kuhani kwa milele. Kwa sababu ya kiapo hiki, Yesu amekuwa kihakikisho kwetu cha agano linalokuwa nzuri zaidi. Kuna tofauti ingine vilevile, vile wale makuhani wengine walipaswa kuwa wengi, kwa sababu walikuwa wakikufa. Hawakuweza kuendelea na kudumu katika kazi yao. Lakini Yesu hawezi kukombolewa kwa kazi yake ya ukuhani kwa sababu yeye anaishi kwa milele. Ni kwa sababu hii anaweza kuwaokoa kabisa wao wanaokuja kwa Mungu kwa njia yake. Kwa maana yeye anaishi siku zote kusudi akuwe muombezi mbele ya Mungu. Basi Yesu ndiye kuhani mkubwa anayefaa kwa ajili yetu. Yeye ni mtakatifu, hana kosa, wala alama ya uchafu, ametengwa mbali na wenye zambi, naye amenyanyuliwa juu sana mbinguni. Yeye hahitaji kutoa sadaka kila siku kama vile makuhani wengine wakubwa, kwanza kwa ajili ya zambi zake mwenyewe na kisha kwa ajili ya dhambi za watu, kwa maana amefanya vile mara moja tu, wakati alipojitoa mwenyewe kufa. Sheria ya Musa inawaweka watu wenye udhaifu kuwa makuhani wakubwa, lakini kufuatana na kiapo kilichokuja nyuma ya sheria ile, mwana anayekuwa mkamilifu kwa milele aliwekwa kuwa kuhani mkubwa.