Waebrania sura ya kumi na moja. Kuwa na imani ni kuwa na uhakika juu ya mambo tunayotumainia ni kusadiki kabisa mambo tusiyoyaona. Ni kwa sababu ya imani yao babu zetu wameshuhudiwa vizuri na Mungu. Kwa njia ya imani tunafahamu kwamba ulimwengu uliumbwa kwa amri ya Mungu. Hata vitu vinavyoonekana Viliumbwa kutoka vile visivyoonekana kwa njia ya imani. Abeli alimutolea Mungu sadaka nzuri zaidi kuliko ile ya Kaina. Kwa ajili ya imani yake, alihesabiwa na Mungu kuwa mwenye haki. Kwa maana Mungu mwenyewe alikubali sadaka zake. Na kwa imani ile, ingawa Abeli amekwisha kufa, angali anasema. Kwa njia ya imani Enoki alibebwa na Mungu toka katika dunia pasipo kufa, naye hakuonekana tena kwa sababu Mungu alimubeba mbinguni. Maana maandiko matakatifu yanasema kwamba mbele ya kubebwa kwake, Enoki alishuhudiwa kwamba alimupendeza Mungu. Basi pasipo imani, hakuna mutu anayeweza kumpendeza Mungu, kwa maana mutu anayetaka kumwendea Mungu sharti aamini kwamba Mungu yuko na kwamba anawapa zawadi wale wanaomtafuta. Kwa njia ya imani, Noa alionywa na Mungu juu ya mambo yatakayotokea, yale aliyokuwa haja hayaona bado. Yeye alimtii Mungu na kujenga chombo kwa kujiokoa yeye mwenyewe pamoja na jamaa yake. Kutokana na hayo yote, akahukumu dunia na kupokea haki inayopatikana kwa njia ya imani. Kwa njia ya imani, Abrahamu alitii wakati Mungu alipomwita na kwenda katika inji ile Mungu aliyoahidi kumupatia kuwa urizi wake. Akaacha inji yake pasipokujua pahali anapokwenda. Kwa njia ya imani, aliishi kama vile mgeni katika inji ile Mungu aliyomwahidi. Yeye alikuwa akiishi katika hema kama vile Isaka na Yakobo walivyoishi. Wao vilevile walishiriki pamoja naye ahadi ile ile ya Mungu. Kwa maana Abrahamu alitazamia kuona muji wenye msingi wa nguvu, muji ambao Mungu mwenyewe ndiye fundi aliyeuchapa na kuujenga. Kwa njia ya imani, Sara mwenyewe vilevile vile, Ijapokuwa alikuwa mzee sana, alijaliwa uwezo wa kupata mimba kwa sababu aliamini kwamba Mungu atatimiza ahadi yake. Kwa sababu hiyo, kwa njia ya mtu mmoja aliyekuwa akingojea kufa, kukazaliwa wazao wengi sana kama nyota na kama mchanga unaokuwa kando kando ya bahari. Watu hawa wote walikufa katika imani pasipo kupokea mambo Mungu aliyoahidi, lakini waliyaona kwa mbali na kuyafurahia, wakikubali kwamba walikuwa wageni na wasafiri katika dunia. Maana watu wanaosema maneno kama haya wanaonyesha wazi kwamba wanatafuta inchi yao wenyewe. Kama wangekumbuka inchi yao walioiacha zamani wangeweza kupata namna ya kurudia kule, lakini kwa hakika walitamani sana nchi inayokuwa bora zaidi, ndiyo nchi ya mbinguni. Kwa sababu hii, Mungu hasikii haya kuitwa Mungu wao, maana amewatayarishia muji. Kwa njia ya imani, Abrahamu alimtoa Isaka kama vile sadaka, wakati Mungu alipopima imani yake. Abrahamu alikubali kumutoa mwana wake wa pekee, ingawa ni yeye ndiye aliyekuwa amepewa ahadi na Mungu. Mungu alikuwa amemwambia, ni kwa njia ya Isaka utapata wazao watakaoitwa wako. Abrahamu aliamini kwamba Mungu anaweza kumfufua Isaka, na hivi akarudishiwa tena Isaka kama vile mwenye kufufuka. Kwa njia ya imani. Isaka aliwabariki Yakobo na Esau kuelekea mambo ya siku zitakazokuja. Kwa njia ya imani, Yakobo alipokuwa karibu kufa, alibariki kila mmoja wa wana wa Yosefu, akainama kwa kumwabudu Mungu, akiegemea fimbo yake. Kwa njia ya imani, Yosefu alipokuwa karibu kufa, alisema juu ya habari za wakati wa Israeli watakapotoka katika nchi ya Misri na kuwaagiza juu ya mifupa yake. Kwa njia ya imani, wazazi wa Musa walimuficha kwa muda wa miezi mitatu nyuma ya kuzaliwa kwake, kwa sababu waliona kwamba alikuwa mtoto mwenye sura nzuri, wala hawakuogopa amri ya mfalme. Kwa njia ya imani, Musa alipokuwa mtu mzima Alikataa kuitwa mwana wa binti wa mfalme wa Misri. Alifikiri kwamba ni afadhali kuteswa pamoja na watu wa Mungu kuliko kujifurahisha katika dhambi kwa muda mfupi. Aliona kwamba kupatishwa haya kwa ajili ya Kristo kuna faida kubwa zaidi kuliko kupata utajiri wote wa nchi ya Misri. Maana alikuwa anatazamia kupokea zawadi yake. Kwa njia ya imani Musa alitoka katika nchi ya Misri bila kuogopa kasirani ya mfalme, na kama vile mtu mwenye kumwona Mungu asiyeonekana, yeye hakurudi nyuma. Kwa njia ya imani alianzisha siku kuu ya Pasaka na kuamuru damu inyunyizwe, kusudi malaika mwangamizaji asiwauwe wazaliwa wa kwanza wanaume wa Waisraeli. Kwa njia ya imani Waisraeli walivuka bahari nyekundu kama vile ingekuwa katika nchi kavu, lakini wakati wa Misri walipojaribu kufanya vile, walizama na kufa ndani ya maji. Kwa njia ya imani ukuta uliozunguka muji Yeriko ulianguka wakati Waisraeli walipokwisha kuuzunguka kwa muda wa siku saba. Kwa njia ya imani Rahaba, yule kahaba, hakuangamia pamoja na wale waliomwasi Mungu, kwa sababu aliwakaribisha wapelelezi kwa amani. Basi niseme nini tena? Maana wakati hauniruhusu kueleza habari juu ya Gideoni. Baraka, Samsoni, Yefuta, Daudi, Samweli na manabii. Kwa njia ya imani hawa walishinda nchi za wafalme, walitenda mambo ya haki na kupata yale Mungu aliyowaahidi. Walifunga vinywa vya simba, walizimisha moto mkali, waliponyoka kuuawa kwa upanga. Walikuwa wazaifu lakini wakapata nguvu, walikuwa shujaa katika vita na kushinda majeshi ya kigeni. Kwa njia ya imani wanawake wamoja walifufuliwa na kurudishiwa wale waliofiwa nao. Wengine waliteswa mpaka kufa, nao wakikataa kuachiliwa kusudi wapate ufufuko unaokuwa bora zaidi. Wengine walichekelewa na kupigwa fimbo, na wengine walifungwa minyororo na kutupwa katika kifungo. Wengine waliuawa kwa kutupiwa mawe, wengine walikatwa vipande vipande kwa misumeno au kuuawa kwa upanga. Walitanga-tanga wakivaa ngozi za kondoo au za mbuzi, wakiishi katika umasikini, wakiteswa na kutendewa vibaya. Dunia haikustahili kuwa na watu kama hawa. Walitangatanga katika jangwa na katika milima wakiishi katika mapango na mashimo ndani ya udongo. Watu hawa wote walishuhudiwa vizuri na Mungu kwamba wamempendeza kwa njia ya imani yao, lakini hawakupokea mambo yale Mungu aliyowaahidia, kwa maana Mungu alikuwa ametayarisha mambo mazuri zaidi kwa ajili yetu, kusudi wao wenyewe wasipate kukamilishwa bila sisi vile vile.