Barua ya Yakobo. Yakobo sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Yakobo, mtumishi wa Mungu na wa Bwana Yesu Kristo. Ninawasalimia ninyi watu wa makabila kumi na mawili waliosambazwa katika dunia. Wa ndugu zangu, muhesabu kuwa ni jambo la furaha sana wakati munapopata majaribu ya namuna mbalimbali. Kwa maana mnajua kwamba kupimwa kwa imani yenu kunawaletea uvumilivu, lakini sherti uvumilivu ule utimize kazi yake, kusudi mpate kuwa wakamilifu na watimilifu wasiopungukiwa na kitu. Kama mmoja kati yenu akikosa kuwa na hekima, ayombe kwa Mungu ambaye atampatia, kwa maana Mungu anawapa watu wote bila upendeleo na kwa moyo mwema. Lakini inafaa aombe kwa imani, pasipokuwa na mashaka, kwa maana mtu anayekuwa na mashaka anafanana na zoruba katika bahari inayosukumwa na upepo na kutupa maji huku na huko. Mtu wa namna hiyo asizani kwamba atapokea kitu chochote kutoka kwa Bwana, kwa sababu ni mtu wa nia mbili na mwenye kugeuka-geuka katika mwenendo wake. Ndugu anayekuwa masikini afurahi kwa sababu Mungu anampandisha, na ndugu anayekuwa tajiri afurahi kwa sababu Mungu anamshusha maana tajiri atatoweka kama maua ya pori. Jua linatokea na kwa joto kali linakausha mimea, nayo maua yake yanaanguka na uzuri wake wote unaharibika. Hivi ndivyo tajiri naye atakavyotoweka katika shughuli zake. Heri mtu yule anayevumilia wakati anapojaribiwa, kwa maana akiisha kushinda majaribu atapokea ile taji ya uzima ambayo Mungu aliahidia wale wanaompenda. Wakati mutu anapojaribiwa asiseme hivi, ninajaribiwa na Mungu. Kwa maana Mungu hawezi kujaribiwa na ubaya, wala yeye mwenyewe hawezi kumjaribu mutu. Lakini kila mtu anajaribiwa wakati anapovutwa na kudanganywa na tamaa yake mbaya mwenyewe. Halafu ile tamaa mbaya ikishakukomaa inazaa zambi, nayo zambi ikisha kukomaa inazaa lufu. Wandugu zangu wapendwa, musidanganyike. Kila zawadi nzuri na kila zawadi kamilifu inatoka juu kwa Mungu Baba, aliyeumba miangaza yote inayokuwa katika mbingu. Mungu hawezi kubadilika wala kugeuka. Kwa mapenzi yake mwenyewe alitupatia sisi uzima kwa njia ya ujumbe wa kweli, kusudi tupate kuwa kama mavuno ya kwanza katikati ya viumbe vyake. Wandugu zangu wapendwa, mukumbuke neno hili: kila mutu anapaswa kuwa mwepesi kwa kusikia, lakini asikuwe mwepesi kwa kusema na kukasirika, kwa maana mutu mwenye kasirani hawezi kutimiza mambo ya haki mbele ya Mungu. Kwa sababu hiyo, mutupilie mbali mambo yote machafu na matendo ya uovu yanayozidi; mpokee kwa unyenyekevu neno lile lililopandwa ndani yenu na linaloweza kuwaokoa. Msijidanganye ninyi wenyewe kwa kusikiliza tu neno la Mungu, lakini mulitimize kwa matendo. Kwa maana mutu anayesikia neno tu pasipo kulitimiza anafanana na mutu anayejiangalia sura yake mwenyewe katika kioo, kisha kujiangalia, anajiendea na mara moja anasahau namna namuna anavyokuwa. Lakini mutu anayechunguza sheria kamilifu inayoweka watu huru na kuendelea kushikamana nayo na sikuisikia tu na kisha kuisahau lakini anaitimiza kabisa, mutu huyu atabarikiwa na Mungu katika shughuli zake. Kama mutu akizani kwamba yeye ni mutu wa dini, naye hawezi kuzuiza uleme wake, anachidanganya mwenyewe, nayo dini yake haina faida. Dini inayokuwa safi na bila kosa mbele ya Mungu Baba ndiyo hii, kushughulikia wayatima na wajane wanaoteswa na kujilinda mwenyewe na uchafu wa dunia hii.