Yakobo, sura ya pili. Wandugu zangu, kufuatana na vile munavyomwamini Bwana wetu Yesu Kristo mwenye utukufu, musikuwe vilevile vile na upendeleo na watu. Kwa mfano, tajiri mumoja anayevaa pete ya zahabu na nguo nzuri anaingia katika nyumba yenu ya kuabudia. Na kisha kunaingia vilevile masikini anayevaa nguo zinazopasuka-pasuka. Alafu mnaonyesha heshima kwa yule anayevaa vizuri na kumwambia ikaa hapa kwenye nafasi nzuri, lakini mnamwambia yule masikini, we simama pale au ikae hapa chini kwenye nafasi ya kuwekea miguu yangu. Jambo hilo halionyeshi kwamba mnafanya ubaguzi na kwamba kwa kuamua vile mnaongozwa na mawazo mabaya? Wandugu zangu wapenzi, msikilize. Mungu amewachagua wamasikini wa dunia hii kusudi wakuwe watajiri katika imani, nao wapokee ufalume ule aliyowaahidi wale wanaompenda. Lakini ninyi muna wazarau wamasikini. Watajiri si ndio wale wanaowagandamiza ninyi na kuwashitaki kwenye tribinali? Vile vile si wao ndio wanaotukana jina lile nzuri mulilopewa? Munafanya vizuri kama mukitimiza sheria hii ya kifalume inayopatikana katika maandiko matakatifu Umupende mwenzako kama unavyojipenda wewe mwenyewe. Lakini kama mukifanya upendeleo, munafanya zambi, nanyi munahukumiwa na sheria kwa sababu mumeivunja. Kwa maana mutu akivunja agizo moja tu la sheria, yeye anavunja sheria yote. Kwa maana yule aliyesema usizini ndiye aliyesema vilevile usiuwe. Basi ikiwa wewe huzini lakini unaoa. Wewe unavunja sheria. Basi museme na kutenda kama watu watakaohukumiwa kufuatana na sheria inayotoweka kuwa huru. Kwa sababu Mungu hatahurumia mutu yule asiyehurumia wengine. Lakini huruma ya Mungu itaishinda hukumu. Wa ndugu zangu, ni faida gani kama mutu akisema kwamba yuko na imani lakini haionyeshi kwa njia ya matendo mazuri? Ile imani itaweza kumuokoa? Kwa mfano, kaka au dada fulani akikosewa nguo au chakula, itakuwa na faida gani kama mumoja wenu anamwambia, mwende vizuri, mukaote moto na kushiba, lakini hamusaidii na kitu chochote? Ni hivi vilevile vile, imani peke yake pasipo matendo imekufa kabisa. Lakini mutu anaweza kusema, wewe uko na imani na mimi niko na matendo. Mimi nitajibu, unionyeshe imani yako pasipo matendo, na mimi nitakuonyesha imani yangu kwa njia ya matendo yangu. Si wewe unaamini kwamba kuna Mungu mmoja? Ni vizuri. Hata pepo wanaamini vile, nao wanatetemeka kwa waoga. Wewe mjinga, unataka kuhakikishwa kwamba imani pasipo matendo ni bure? Babu yetu Abrahamu alihesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya matendo yake. Yeye alimutoa mwana wake Isaka juu ya madhabahu. Basi unaona kwamba imani yake ilionekana kwa njia ya matendo yake, na kwa njia hiyo ikapata kukamilishwa, na maandiko haya yakatimia, Abrahamu alimwamini Mungu na kwa hiyo akahesabiwa kuwa mwenye haki na Mungu akamwita rafiki yake. Basi munaona kwamba mutu anahesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya matendo wala si kwa njia ya imani peke yake. Ilikuwa hivi vile vile kwa yule kahaba Rahaba. Mungu alimhesabia haki kwa njia ya matendo yake, wakati alipowakaribisha wapelelezi na kuwatorosha kwa njia nyingine. Kwa maana kama vile mwili usiokuwa na pumzi ndani yake umekufa, hivi vile vile, imani pasipo matendo imekufa.