Yakobo, sura ya ine. Magombano na ugomvi vinavyokuwa kati yenu vinatoka wapi? Si vinatoka katika tamaa zenu zinazopigana na ndani ya mili yenu? Munatamani kupata kitu fulani lakini hamukipati. Munaua na kusikia wivu lakini hamuwezi kupata kitu. Na kwa hiyo munagombana na kuwa na ugomvi. Hampati kitu munachotaka kwa sababu hamukiumbi kwa Muungu. Wakati munapoomba hamupati kitu kwa sababu munaomba kwa ni mbaya, kwa maana mnataka vitu kusudi mutimize tu tamaa zenu, ninyi watu wasiokuwa na uaminifu. Hamujui kwamba kupenda raha ya dunia ni kuwa adui wa Mungu? Basi yeye anayetaka kupenda raha za dunia anajifanya mwenyewe kuwa adui wa Muungu. Musizani kwamba ni kwa bure. Maandiko matakatifu yanasema, Mungu anasikia wivu sana kwa ajili ya yule roho aliyemuweka akae ndani yetu. Lakini Mungu ametujalia neema kubwa zaidi, kwa maana maandiko yanasema, Mungu anapingana na wenye kiburi, lakini anawajalia wanyenyekevu neema. Basi mumutii Mungu, mupingane na shetani naye atawakimbia. Mumukaribie Mungu naye atawakaribia. Musafishe mikono yenu ninyi wenye zambi, mutakase mioyo yenu ninyi wenye nia mbili. Musikitike, mulie na kulalameka, kucheka kwenu kugeuke kuwa kilio na furaha yenu igeuke kuwa huzuni. Muzinyenyekeze mbele ya Bwana naye atawainua. Wandugu, musisemeyane ubaya yule anayesema ubaya juu ya ndugu yake au kumuhukumu, anasema ubaya juu ya sheria na kuihukumu. Ukihukumu sheria, wewe si mwenye kutii sheria, lakini mwenye kuihukumu. Mungu peke yake ndiye anayesimamisha sheria na anayeweza kuhukumu; ni yeye peke yake anayeweza kuokoa na kuangamiza. Basi wewe unayemuhukumu mwenzako Unajizania kuwa nani? Munisikilize sasa, ninyi munaosema leo au kesho, tutakwenda katika muji fulani, tutakaa kule kwa muda wa mwaka mzima, tutafanya biashara na kupata faida. Ninyi hamujui namuna gani maisha yenu yatakavyokuwa kesho, kwa maana ninyi ni kama mvuke unaoonekana kwa wakati kidogo, kisha unatoweka. Ninyi mungepaswa kusema kama Bwana anataka tutaishi na kufanya hivi na hivi. Lakini sasa munajivuna na kujisifu. majivuno yote ya namuna hii ni mabaya. Basi mutu anayejua kutenda mema wala hayatendi, anafanya zambi.