Basi munisikilize sasa, ninyi watajiri, mulie na kuomboleza kwa sababu ya taabu itakayowapata. Mali yenu imeoza na nguo zenu zimekulewa na nondo, zahabu na feza yenu vimepata kutu, na kutu hii ndiyo itakayowashitaki nayo, itateketeza mwili wenu kama vile moto. Mumejiwekea akiba katika siku hizi za mwisho. Ninyi hamukulipa mishahara ya watumishi waliotumika katika mashamba yenu. Musikilize mashitaki yao, malalamiko ya wavunaji yamefika katika masikio ya Bwana mwenye uwezo. Mumeishi katika utajiri na kujifurahisha katika maisha yenu katika dunia, mumejinenepesha kwa kuwa tayari kwa siku ya kuchinjwa. Mumewahukumu na kuwauwa wenye haki, nao hawakupengana nanyi. Basi wandugu, muvumilie mpaka Bwana atakaporudia. Muangalie namna mulimaji anavyongojea shamba letoe mavuno yanayokuwa ya faida kubwa, yeye anavumilia mpaka wakati mvua ya kwanza na ya mwisho zinaponyesha. Nanyi vilevile muvumilie na kutia mioyo yenu nguvu kwa maana Bwana yuko karibu kurudi. Wandugu zangu, musinungunikiane ninyi kwa ninyi, kusudi Mungu asiwahukumu. Mwangalie, mwamuzi ni karibu, naye amekuwa kwenye mulango. Wandugu zangu, mukumbuke manabii waliotabiri kwa jina la Bwana. Mwangalie namna walivyovumilia katika mateso, nanyi mufwate mfano wao. Tunawaita watu hao kuwa wenye heri kwa sababu walivumilia. Mumekwisha kusikia habari za uvumilivu wa Yobu na munajua namna Bwana alivyomtendea kwa mwisho, maana Bwana anajaa huruma na wema. Lakini zaidi ya yote, wa ndugu zangu, musiape, museape kwa jina la mbingu wala kwa jina la dunia wala kwa jina la kitu kingine chochote. Museme ndiyo ikiwa munataka kusema ndiyo nanyi museme hapana ikiwa munataka kusema hapana, kusudi msihukumiwe na Muungu. Kati yenu kuna mtu anayekuwa katika mateso aombe kwa Muungu. Au kuna mtu anayekuwa katika furaha aimbe nyimbo za sifa. Kati yenu kuna mugonjwa awaita wazee wa kanisa, nao watamwombea wakimupakaa mafuta kwa jina la Bwana nao wakiomba kwa imani, mgonjwa yule atapona, kwa kuwa Bwana atamurudishia afya yake. Na ikiwa amefanya zambi, atasamehewa. Basi mwitikiane zambi ninyi kwa ninyi na kuombeana kusudi mupate kuponyeshwa. Maombi ya bidii ya mwenye haki ni yenye faida kubwa. Eliya alikuwa mutu kama sisi. Yeye aliomba kwa bidii mvua isinyeshe na mvua haikunyesha juu ya inji kwa muda wa miaka mitatu na nusu. Kisha akaomba tena, na mbingu ikanyesha mvua na inji ikatoa mazao yake. Wa ndugu zangu, mutu mmoja kati yenu akipotea mbali na ukweli na mutu mwingine akimurudisha, mukumbuke neno hili: yule anayemurudisha mwenye zambi toka njia ya upotevu Ataokoa roho ya yule kutoka kifo na dhambi nyingi zitasamehewa.