Petro wa kwanza, sura ya ine. Kristo aliteswa kimwili, basi ninyi vilevile mujikaze mupate kuwa na nia kama ile yake, kwa maana mtu anayevumilia mateso ya mwili anaachana kabisa na zambi. Sasa msiishi tena kufuatana na tamaa za kimutu, lakini muishi kufuatana na mapenzi ya Mungu kwa muda unaowabakilia kwa kukaa katika dunia. Kufuatana na hiyo, zamani mulipitisha siku nyingi mukifanya matendo yanayolingana na ya wapagani. Mulizoea kuishi katika uasherati, tamaa mbaya, ulevi, karamu za ulafi za ulevi na kuabudu sanamu. Sasa, wapagani wanashangaa kuona ninyi hamushirikiani nao tena katika maisha ya ovyo-ovyo na kwa hiyo wanawasingizia ninyi. Lakini watu hawa watasamba maneno yao mbele ya Mungu anayekwisha kuwa tayari kwa kuhukumu wafu na wazima. Kwa sababu hiyo, habari njema ilitangazwa kwa wafu, kwa wale waliohukumiwa kimwili sawa watu wengine, kusudi wapate kuishi kiroho kama vile Mungu anavyoishi. Mwisho wa vitu vyote unakaribia kutimia. Kwa hiyo, mukuwe wenye akili na waangalifu kusudi mkuwe na uwezo wa kuomba. Na zaidi ya yote, mudumu katika upendo nyinyi kwa ninyi, maana upendo unafunika zambi nyingi. Mukaribishane ninyi kwa ninyi pasipo kunungunika. Kila mtu kati yenu anapaswa kuitumia zawadi ya kiroho aliyojaliwa na Mungu kwa ajili ya mafaa ya wengine. Na hivi mtakuwa walinzi wazuri wa zawadi mbalimbali mulizopewa na Mungu. Yule anayehubiri anapaswa kutoa ujumbe wa Mungu. Na yule anayetumika atumike kwa kadiri ya nguvu alizopewa na Mungu. Kusudi Mungu atukuzwe katika mambo yote kwa njia ya Yesu Kristo anayekuwa mwenye utukufu na uwezo kwa milele na milele. Amina. Wandugu wapendwa, msishangae kwa kuona mateso makubwa ya kuwajaribu munayopata, musiyahesabu kuwa kitu kigeni kwenu, lakini mufurahi kwa sababu munashiriki katika mateso ya Kristo, na kwa hiyo mutashangilia kwa furaha wakati atakapoonekana katika utukufu. Ninyi ni wenye heri kama watu wakiwatukana kwa ajili ya Kristo kwa kuwa Roho wa utukufu, maana yake Roho wa Mungu, anakaa ndani yenu. Kati yenu, kusikuwe hata mtu mmoja anayeteswa kwa sababu yeye ni muuaji, mwizi, mtenda mabaya au mwenye kujingiza katika mambo ya watu wengine. Lakini mutu akiteswa kwa sababu yeye ni Mkristo, asione haya, lakini atukuze Mungu kwa kuwa anaitwa kwa jina lile. Wakati wa hukumu unakaribia. Na hukumu itaanza na watu wa Mungu. Na kama hukumu inaanzia kwetu sisi, basi mwisho wake utakuwa namna gani kwa wale wasiotii habari njema ya Mungu? Ni kama vile maandiko haya matakatifu ya matakatifu yanavyosema. Ikiwa hata kuokolewa kwa mwenye haki ni kugumu, itakuwa namna gani kwa mwovu na mwenye zambi? Basi watu wanaoteswa kwa ajili ya kufanya mapenzi ya Mungu waendelee kutenda mema, nao watoe roho yao katika mikono ya Mungu muumba wao, anayekuwa mwaminifu kabisa.