Petro wa pili, sura ya tatu. Wapendwa wangu, hii ni sasa barua ya pili ninawaandikia. Katika barua hizi zote mbili, nilitaka kuamsha ndani yenu mafikiri safi, mupate kukumbuka mambo haya. Ninataka mukumbuke maneno yaliyosemwa zamani na manabii watakatifu na ile amri ya Bwana na Mokozi muliotolewa na mitume wenu. Mbele ya yote, mujue kwamba katika siku za mwisho kutakuja watu watakaoishi kufuatana na tamaa zao wenyewe. Watawachekelea ninyi na kusema, Aliahidi kwamba atakuja. Sasa yeye yuko wapi? Kwa maana tangia kufa kwa babu zetu, mambo yote yanaendelea kubakia sawa vile yalivyokuwa tangu kuumbwa kwa dunia. Watu hawa wanasahau kwa makusudi kwamba tangia zamani Mungu alisema tu na mbingu na dunia vikakuwa. Dunia iliumbwa toka katika maji na kwa njia ya maji vile vile. Kufuatana na ile dunia ya zamani iliangamizwa kwa mafuriko ya maji. Lakini kwa nguvu ya neno lile lile, mbingu na dunia za sasa zimewekwa akiba kwa kuteketezwa kwa moto zinalindwa kwa ajili ya siku ile ambayo watu wabaya watahukumiwa na kuangamizwa. Lakini wapendwa wangu, kuna jambo moja musilopaswa kusahau: ni kwamba mbele ya Bwana siku moja ni kama miaka elfu moja na miaka elfu moja ni kama siku moja. Bwana hakaui kutimiza ahadi zake kama vile watu wa moja wanavyozania. Yeye anavumilia kwa ajili yenu, maana hapendi hata mtu mmoja apotee, lakini anataka watu wote wageuke toka dhambi zao. Siku Bwana atakaporudi itatimia kama vile mwizi anavyokuja. Siku ile mbingu zitatoweka kwa shindo kubwa, na viumbe vyote vinavyoangaza katika mbingu vitayeyuka, dunia na vitu vyote vinavyokuwa ndani yake vitateketezwa. Basi kwa kuwa vitu vyote vitaharibiwa namna hii, ninyi munapaswa kuishi maisha matakatifu na kushikamana na ibada, mukingojea na kuharikisha kuja kwa siku ile ya Mungu, ndiyo siku mbingu zitakapoyeyushwa kwa moto na viumbe vyote vinavyoangaza katika mbingu vitakapoyeyuka. lakini kufuatana na ahadi ya Mungu tunangojea kwamba kutakuwa mbingu mupya na dunia mupya pahali haki itakapokuwa. Kwa sababu hiyo, wapendwa wangu, mukiwa munangojea mambo yale, mufanye bidii apate kuwakuta safi bila kosa lolote, na mukae na amani pamoja naye. Mutambue kwamba njia ya kuvumilia kwa Bwana wetu ni wakati mzuri Anaowapatia kusudi mupate kuokolewa. Na hiyo ni kufuatana na vile ndugu yetu mupendwa Paulo alivyowaandikia akiongozwa na hekima aliyopewa na Mungu. Ni vile ndivyo alivyoandika katika barua zote alimosema ndani yao juu ya mambo yale. Lakini ndani ya barua zile kunakuwa mambo mengine magumu kuyasikia. Na watu wajinga na wasiokamilika wanageuza-geuza maana yake, sawa vile wanavyogeuza sehemu zingine za maandiko matakatifu. Kwa njia ile wanajiangamiza wenyewe. Basi ninyi wapendwa wangu, mumekwisha kutambua mambo haya, mujiangalie vizuri, kusudi musipotoshwe na makosa ya watu waovu na kukosa kusimama imara, lakini muzidi kukomaa katika neema na katika kumjua Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo. Asifiwe sasa na hata milele. Amina.