Barua ya kwanza ya Yohane. Yohane wa kwanza sura ya kwanza. Tunawaandikia ninyi juu ya neno la uzima lililokuwa tangia mwanzo. Sisi tulilisikia, tuliliona kwa macho yetu wenyewe. Tuliliangalia na kuligusa kwa mikono yetu wenyewe. Uzima huu ulipotokea, sisi tuliuona. Kwa sababu hii tunaushuhudia na kuwatangazia habari za huo uzima wa milele uliokuwa pamoja na Baba na ulioonyeshwa kwetu. Lile tuliloona na kulisikia ndilo tunalotangaza kwenu vile vile, kusudi mupate kushirikiana nasi. Na huu ushirika wetu ni ule tunaokuwa nao pamoja na Baba na Mwana wake Yesu Kristo. Tunawaandikia ninyi maneno haya kusudi tupate kujazwa na furaha kabisa. Na hii ndiyo habari tuliyosikia kutoka kwa Yesu Kristo na kuitangaza kwenu. Mungu ni mwangaza na ndani yake hamuna giza hata kidogo. Tukisema kwamba tunashirikiana naye lakini tunaishi katika giza tunasema uongo. Nayo na matendo yetu si ya kweli. Lakini kama tunaishi katika mwangaza, kama vile Mungu mwenyewe anavyokaa katika mwangaza, tunashirikiana sisi kwa sisi na damu ya mwana wake Yesu inasafisha zambi zetu zote. Tukisema kwamba hatuna zambi, tunajidanganya sisi wenyewe, wala ukweli hauko ndani yetu. Lakini tukiitikia zambi zetu mbele ya Mungu, yeye atatusamehe zambi zetu na kutusafisha toka katika maovu yote, kwa maana yeye ni mwaminifu na mwenye haki. Tukisema kwamba hatukutenda zambi, tunamugeuza Mungu kuwa muongo na ukweli wa neno lake si ndani yetu.