Yohane wa kwanza, sura ya pili. Watoto wangu wapendwa, ninawaandikia maneno hayo kusudi musitende zambi. Lakini kama mutu akitenda zambi, tuko na yule anayetutetea mbele ya Baba. Naye muteteaji yule ndiye Yesu Kristo mwenye haki. Yeye ndiye sadaka iliyotolewa kwa ajili ya usamehe wa zambi zetu, wala si kwa ajili ya zambi zetu tu lakini kwa ajili ya dhambi za watu wote. Sisi tunatambua kwamba tunamjua Mungu ikiwa tunashika amri zake. Mutu akijidai kwamba anamjua Mungu lakini hashiki amri zake, yeye ni mwongo, nao ukweli hauko ndani yake. Lakini yule anayetii neno la Mungu yuko na upendo kamili wa Mungu ndani yake. Hili ndilo jambo linalotuonyesha kwamba sisi tunaungana na Mungu. Mutu yeyote anayesema kwamba anaungana na Mungu anapaswa kuishi sawa vile Yesu alivyoishi. Wapenzi, siwaandiki amri mupya, lakini ile ya zamani mlioijua tangia mbele. Na amri hiyo ya zamani ni lile neno mulilosikia kwa ngambo ingine. Amri hii ninayowaandikia ni mupya. Na ukweli wake unaonekana ndani ya Kristo na ndani yenu vile vile. Kwa maana giza linapita na mwangaza wa kweli umekwisha kutokea. Mutu anayesema kwamba anaishi katika mwangaza lakini anamuchukia ndugu yake, yeye angali anaishi katika giza. Yule anayemupenda ndugu yake anaishi katika mwangaza, na ndani yake hamuna kitu kinachoweza kuangusha mwingine katika zambi. Lakini anayemuchukia ndugu yake anaishi na kutembea katika giza, wala hajui pahali anapokwenda, kwa sababu giza limemupofusha macho. Ninawaandikia ninyi watoto wangu, kwa sababu mumesamehewa zambi zenu kwa jina la Kristo. Ninawaandikia ninyi wa baba, kwa sababu mumemjua yule aliyekuwa tangu mwanzo wa vitu vyote. Ninawaandikia ninyi vijana kwa sababu mumemshinda yule mwovu. Nimewaandikia ninyi watoto kwa sababu mumemjua Baba. Ninawaandikia ninyi wa baba kwa sababu mumemjua yule aliyekuwa tangia mwanzo wa vitu vyote. Ninawaandikia ninyi vijana kwa sababu muko na nguvu na neno la Mungu linakaa ndani yenu, nanyi mumemshinda yule mwovu. Musipende dunia wala mambo yanayokuwa katika dunia. Mtu akipenda dunia hawezi kumupenda Mungu Baba. Kwa maana kila kitu kinachokuwa katika dunia kama vile tamaa ya kimwili, tamaa ya macho na majivuno ya maisha, hivi vyote havitoki kwa Baba, lakini vinatoka katika dunia. Dunia inapita pamoja na tamaa zake, lakini mtu yule anayefanya mapenzi ya Mungu Anaishi milele. Watoto wangu, huu ni wakati wa mwisho. Mulisikia habari kwamba mupinga Kristo atakuja. Lakini hata sasa, wapinga Kristo wengi wametokea. Na kwa hiyo, tunajua kwamba ni wakati wa mwisho. Watu hawa wametoka kati yetu, lakini hawakukua wakundi letu. Na kwa sababu hii, wametuacha. Kama wangekuwa wakundi letu, wangekaa pamoja nasi, lakini wametuacha kusudi ionekane wazi ya kama hawakukuwa wa kundi letu. Lakini munajazwa na Roho Mtakatifu ambaye Kristo alimimia juu yenu, na kwa hiyo ninyi wote munajua ukweli. Basi sikuwaandikia kwa sababu hamujui ukweli, lakini kwa sababu munaujua, na tena kwa sababu hakuna uongo wowote unaoweza kutokana na ukweli. Ni nani anayekuwa musema uongo? Ni yule anayekana kwamba Yesu si Kristo. Huyu ndiye mpinga Kristo, kwa maana anamukana Baba na mwana. Yule anayemukana mwana anamukana Baba vile vile. Lakini yule anayemukubali mwana anamukubali Baba vile vile. Kwa hiyo muchunge ndani ya mioyo yenu mafundisho muliyosikia tangia mbele. Kama mukichunga mafundisho yale muliyosikia tangia mbele, mutakaa ndani ya mwana pamoja na Baba. Na Kristo yeye mwenyewe alituahidi sisi uzima wa milele. Nimewaandikia maneno hayo kwa sababu ya watu wanaotafuta kuwadanganya. Lakini Kristo amemimia Roho juu yenu, na kufuatana na vile Roho yule anavyokaa ndani yenu Hamuhitaji kufundishwa na mutu, kwa maana Roho wake anawafundisha mambo yote. Roho yule anasema ukweli wala hasemi uongo. Basi kama vile Roho alivyowafundisha, mukae ndani ya Kristo. Na sasa, watoto wangu, mukae ndani yake kusudi tukue na tumaini hakika wakati atakapotokea na kutosikia haya mbele yake siku atakaporudi. Munajua kwamba Kristo ni mwenye haki. Kwa hiyo munapaswa kujua vile vile kwamba kila mutu anayefuata haki ni mtoto wa Mungu.