Yohana wa kwanza, sura ya tatu. Muangalie namna Baba alivyoonyesha upendo wake kwetu hata tupate kuitwa watoto wa Mungu, na kwa hakika sisi ndiyo wao. Ndiyo maana watu wa dunia hawatutambui kwa sababu hawakumjua Mungu. Wapendwa wangu, sasa sisi ni watoto wa Mungu, wala namna tutakavyokuwa Haijaonekana bado waziwazi wazi. Lakini tunajua kwamba wakati Kristo atakapotokea, tutafanana naye kwa sababu tutamwona vile anavyokuwa. Basi kila mtu anayekuwa na tumaini hili katika Kristo anajisafisha mwenyewe kama vile Kristo anavyokuwa safi. Kila mtu anayefanya dhambi anavunja sheria ya Mungu kwa sababu kufanya zambi ni kuvunja sheria. Ninyi munajua kwamba Yesu Kristo alikuja kusudi aondoe zambi na hakuna zambi ndani yake. Basi kila mtu anayeungana naye hafanyi tena zambi, lakini kila mtu anayefanya zambi hakumuona wala kumjua. Watoto wangu, mutu asiwadanganye. mutu anayetenda mambo ya haki ni mwenye haki kama vile Kristo ni mwenye haki. Mutu anayefanya zambi ni mutu wa shetani, kwa maana shetani anafanya zambi tangia mwanzo wa vitu vyote. Kwa sababu hii, Mwana wa Mungu alikuja kusudi aharibu kazi za shetani. Kila mutu anayekuwa mtoto wa Mungu hafanyi zambi, kwa sababu neno la Mungu linakaa ndani yake. Tena hawezi kufanya zambi. Maana Mungu ni baba yake. Hii ndiyo njia inayoonyesha wazi tofauti kati ya watoto wa Mungu na watoto wa shetani. Mutu asiyetenda mambo ya haki, au asiyemupenda ndugu yake, si mutoto wa Mungu. Kwa maana huu ndiyo ujumbe muliosikia tangia mbele: tupendane sisi kwa sisi, tusikuwe kama Kaina aliyekuwa wa yule muovu, akamuua ndugu yake. Yeye alimuua kwa sababu gani? Kwa sababu matendo yake yalikuwa mabaya na ya ndugu yake yalikuwa ya haki. Basi, wandugu zangu, msishangae kama watu wa dunia hii wakiwachukia ninyi. Sisi tunajua kwamba tumeponyoka lufu na kupata uzima kwa sababu tunawapenda wa wandugu zetu. Mutu asiyekuwa na upendo ni kama mufu. Kila mutu anayemuchukia ndugu yake ni muuaji, nanyi munajua kwamba muuaji yeyote hana uzima wa milele ndani yake. Sisi tumetambua upendo kwa njia hii: Yesu Kristo alitoa uzima wake kwa ajili yetu, nasi vilevile tunapaswa kutoa uzima wetu kwa ajili ya wandugu zetu. Mutu akiwa na mali ya dunia hii naye akimwona ndugu yake katika hitaji lakini hataki kumusikilia huruma, mutu yule anaweza kusema kwamba anamupenda Mungu? Watoto wangu, upendo wetu usikuwe wa masemi tu, lakini unapaswa kuwa upendo wa kweli na unaoonekana kwa matendo. Kwa njia hii tutatambua kwamba sisi ni watu wa ukweli, na mioyo yetu itatulia mbele ya Mungu. Kwa maana hata kama zamiri yetu inatuhukumu, tunajua kwamba mafikiri ya Mungu yanapita zamiri yetu, naye anajua yote. Wapendwa wangu, zamiri yetu isipotuhukumu sisi, tuko na tumaini mbele ya Mungu, nasi tunapokea jambo lolote tunaloomba kwake, kwa sababu tunatii amri zake na kutenda mambo yanayomupendeza. Amri yake ndiyo hii. Tuamini jina la mwana wake Yesu Kristo na tupendane sisi kwa sisi kama vile Kristo alivyotuamuru. Mutu anayetii amri za Mungu anakaa ndani yake na Mungu anakaa ndani ya yule mutu. Tunatambua kwamba Mungu anakaa ndani yetu kwa njia ya Roho Mutakatifu aliyetupatia.