Yoane wa kwanza, sura ya tano. Mutu yeyote anayeamini kwamba Yesu ndiye Kristo, yeye ni mtoto wa Mungu. Na kila mutu anayemupenda baba, anamupenda mwana wake vile vile. Hii ndiyo namna tunavyojua kwamba tunawapenda watoto wa Mungu, kwa kumupenda Mungu na kushika amri zake. Kwa maana kumupenda Mungu ni kutii amri zake. Na amri zake si ngumu kwa sababu kila mtoto wa Mungu anashinda dunia. Tunashinda dunia kwa njia ya imani yetu. Ni nani anayeshinda dunia? Ni yule anayeamini kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Yesu Kristo ndiye aliyekuja kwa maji ya ubatizo wake na kwa damu ya kufa kwake. Hakukuja na maji tu. Lakini pamoja na maji na damu. Naye Roho ndiye anayeshuhudia mambo yale, kwa sababu Roho ni wa ukweli. Maana kuna washuhuda watatu: Roho, maji na damu, nao watatu wanapatana kwa ushuhuda mmoja. Kama tunakubali ushuhuda wa wanadamu, ushuhuda wa Mungu ni wenye maana zaidi na ni huu ndio ushuhuda Mungu aliyotoa juu ya mwana wake. Yule anayemwamini mwana wa Mungu yuko na ushuhuda huu ndani yake, lakini yule asiyemwamini Mungu amemufanya Mungu kuwa muongo, maana hakuaminia ushuhuda Mungu aliyotoa juu ya mwana wake. Na huu ndio ushuhuda ule, Mungu alitupatia uzima wa milele na uzima huu unapatikana kwa njia ya mwana wake. Yule anayekuwa na mwana wa Mungu yuko na uzima ule, lakini yule asiyekuwa na mwana wa Mungu hana uzima. Ninawaandikia maneno yale ninyi wenye kuamini kwa jina la mwana wa Mungu mupate kujua kwamba muko na uzima wa milele. Nasi tuko na tumaini hili mbele ya Mungu, tunajua kwamba atatusikiliza tukimwomba kitu chochote kufuatana na mapenzi yake. Basi ikiwa tunajua kwamba anatusikiliza wakati tunapomwomba, tunajua vilevile vile kwamba anatupatia chochote tulichomwomba. Mutu akimwona ndugu yake anafanya zambi isiyoleta kifo, anapaswa kumwombea kwa Mungu. Mungu atamupa mutu yule uzima. Jambo hili linaelekea wale wanaotenda zambi isiyoleta kifo. Maana kuna zambi inayoleta kifo, lakini sisemi kama ataomba juu ya hiyo. Kila tendo lisilokuwa la haki ni zambi, lakini kuna zambi isiyoleta kifo. Tunajua kwamba kila mtoto wa Mungu hafanyi zambi, kwa maana mwana wa Mungu anamulinda wala yule muovu hawezi kumugusa. Tunajua kwamba sisi ni watoto wa Mungu, ingawa dunia yote inatawaliwa na yule mwovu. Tunajua vile vile kwamba mwana wa Mungu amekwisha kuja, naye ametupatia ufahamu tupate kumjua Mungu anayekuwa wa kweli, nasi tunaungana na yule Mungu anayekuwa wa kweli kwa njia ya mwana wake Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Watoto wangu wapendwa, muepuke kuabudu sanamu za miungu.