Ufunuo sura ya pili. Umwandikie malaika wa Efeso hivi. Ujumbe huu unatoka kwa yule anayeshika nyota saba katika mukono wake wa kuume na anayetembea katikati ya vinara saba vya taa vya dhahabu. Ninajua matendo yako na taabu yako na uvumilivu wako. Ninajua kwamba hauwezi kuwakubali watu waovu. Umewapima wale wanaojiita mitume, kumbe si mitume, nawe ukatambua kwamba ni wasema uongo. Wewe ni muvumilivu, umeteswa kwa ajili ya jina langu, lakini haukuregea. Lakini niko na neno moja juu yako, wewe hauna tena upendo kwangu kama vile mbele. Basi kumbuka jinsi ulivyokuwa, ulipokuwa haujaanguka ugeuke toka zambi zako na kurudilia yale matendo yako ya kwanza. Kama usipogeuka toka zambi zako, nitakuja kwako na kuongoa kinara chako toka pahali pake. Lakini uko na neno hili zuri, unachukia matendo ya Wanikolai kama vile ninavyoyachukia. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoyaambia makanisa yule atakayeshinda nitamupa ruhusa ya kula matunda ya mutu wa uzima unaokuwa katika bustani ya Mungu. Umwandikie malaika wa kanisa la Smur, na hivi ujumbe huu unatoka kwa yule anayekuwa wa kwanza na wa mwisho, aliyekuwa amekufa lakini sasa ni mzima. Ninajua mateso yako na umasikini wako, lakini wewe ni tajiri vile vile. Ninajua jinsi unavyotukanwa na wale wanaojidai kuwa Wayuda lakini si Wayuda. Wao ni kikundi cha wenye kuabudu shetani. Usiogope mateso utakayopata. Sikiliza, shetani atawajaribu kwa njia ya kuwatia wamoja wenu katika kifungo, nanyi mtateseka kwa muda wa siku kumi, lakini ukuwe mwaminifu mpaka kufa, nami na nitakupatia taji ya uzima. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoambia makanisa. Yule atakayeshinda hatapatwa na kifo cha pili. Umwandikie malaika wa kanisa la Pergamo hivi: ujumbe huu unatoka kwa yule anayekuwa na upanga wenye makali ngambo zote mbili. Ninajua pahali pale unapokaa, hili ndiyo nafasi ya utawala wa shetani. Wewe unashikamana na jina langu, wala haukuikana imani unayokuwa nayo kwangu, hata wakati Antipa mshuhuda wangu mwaminifu alipouwa wakati yenu kule kwenye makao ya shetani. Lakini niko na neno hili juu yako, kati yako kuna watu wa moja wanaoshika mafundisho ya Balama. Huyu ndiye aliyemufundisha Balaka kwamba awapime Waisraeli kusudi wa kule vyakula vya kutambikia sanamu za, za miungu na kufanya uasherati. Na zaidi ya hii, kati yako kuna watu wanaoshika mafundisho ya Wanikolai vile vile. Basi ugeuke toka zambi zako, kwa maana kama si vile nitakuja kwako kwa upesi, nami nitapigana na watu wale kwa upango unaotoka ndani ya kinywa changu. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoyaambia makanisa. Yule atakayeshinda nitamupa ile mana iliyofichwa, na nitamupa vilevile jiwe dogo jeupe, na juu yake kumeandikwa jina jipya ambalo hakuna mutu yeyote anayelijua, isipokuwa tu yule anayelipewa. Umwandikie malaika wa kanisa la Tuatera hivi: Ujumbe huu unatoka kwa mwana wa Mungu anayekuwa na macho yanayometameta kama ndimi za moto na miguu inayong'aa kama shaba iliyosafishwa vizuri sana. Ninajua matendo yako, upendo wako, imani yako, kazi yako na uvumilivu wako. Ninajua kwamba sasa unajitolea kwa kunitumikia kuliko mbele. Lakini niko na neno hili juu yako. Munamvumilia yule mwanamuke Yezebeli anayejiita kuwa nabii wa Mungu. Yeye anawapotosha watumishi wangu akiwafundisha kufanya uasherati na kula nyama za kutambikia sanamu za miungu nimemwachia wakati wa kugeuka toka dhambi zake, lakini hataki kuacha uasherati wake. Basi nitamupiga kwa ugonjwa na kuleta mateso makubwa, vile vile kwa wale wanao zini pamoja naye, ikiwa hawaachi matendo yao, nitawaua wafuasi wake, na hivi makanisa yote yatajua kwamba mimi ndiye ninayechunguza mioyo ya watu na mafikiri yao. Vile vile yatajua kwamba mimi nitamulipa kila mumoja wenu kufuatana na matendo yake. Lakini ninyi watu wengine wa kanisa la Tuatera musiyofuata hayo mafundisho ya Yezebeli na ambao hamujui ile wanayoita siri za Shetani, nawaambia ninyi, kama sitawabebesha muzigo mwingine, lakini naomba tu mshikamane na kile munachokuwa nacho mpaka nitakapokuja. Na yule atakayeshinda na kuendelea kufuata mapenzi yangu mpaka mwisho, nitamupa mamulaka ya kutawala mataifa, atayatawala kwa fimbo ya chuma na kuyaponda kama vile mutungi, akiwa na uwezo sawa ule uliopewa na Baba yangu. Na zaidi ya ile nitamupa nyote ya asubuhi. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoambia makanisa.