Ufunuo sura ya tatu. Umwandikie malaika wa kanisa la Sardi hivi: ujumbe huu unatoka kwa yule anayekuwa na roho zile saba za Mungu na zile nyota saba. Ninajua <tipi> matendo yako. Hakika wewe umekwisha kufa, ingawa inajulikana kuwa mzima. Amuka, uimarishe kile kinachobaki kinachokaribia kufa, kwa maana Nimeona kwamba matendo yako si makamilifu mbele ya Mungu wangu. Basi ukumbuke mafundisho uliyopokea na yale uliyosikia. Uyashike na kugeuka toka dhambi zako. Kama usipokesha, nitakuja kama mwizi wala hautajua saa nitakapokuja kwako. Lakini ungali na watu wachache kule Sardi wasiochafua nguo zao. Wale ndio watakaotembea pamoja nami wakivaa nguo nyeupe, kwa sababu wanastahili. Yule atakayeshinda atavalishwa nguo nyeupe, nami sitafuta jina lake kati ya majina yanayoandikwa katika kitabu cha uzima, nami nitamutetea mbele ya Baba yangu na mbele ya wamalaika zake. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoambiwa makanisa. Umwandikie malaika wa kanisa la Filadelifia hivi: ujumbe huu unatoka kwa yule anayekuwa mutakatifu na mwenye ukweli, anayekuwa na ufunguo wa mufalume Daudi, anayefungua mulango wala hakuna anayeweza kuufunga, anayefunga wala hakuna anayeweza kuufungua. Ninajua matendo yako, ninajua kwamba wewe hauna uwezo mwingi, lakini umeshika neno langu nawe haukukana jina langu. Basi nimefungua mulango wazi mbele yako, wala hakuna anayeweza kuufunga. Angalia, nitakupa watu wa kikundi chenye kuabudu Shetani, ndiyo wale wasema uongo wanaojidai kwamba wao ni Wayuda lakini ni wadanganyifu. Hakika nitawalazimisha kupiga magoti mbele yako, nao watajua ya kuwa mimi ninakupenda hufuatana na vile ulivyojichunga katika uvumilivu sawa nilivyokuagiza mimi, vile vile nitakuchunga na hasara wakati takapokuja katika dunia yote kwa kuwajaribu wakaaji wake. Ninakuja upesi. Shika sana kile unachokuwa nacho kusudi mtu yeyote asinyanganye taji yako ya ushindi. Yule atakayeshinda nitamufanya kuwa nguzo katika hekalu la Mungu wangu, naye hata toka tena mule, na zaidi ya ile nitaandika juu yake jina la Mungu wangu na jina la muji wa Mungu wangu ndiye Yerusaleme mupya utakaushuka toka mbinguni kwa Mungu wangu nitaandika vilevile vile juu yake jina langu la jipya. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoyaambia makanisa. Umwandikie malaika wa kanisa la Laodikia hivi Uchumbe huu unatoka kwa yule anayeitwa Amina, mushuhuda mwaminifu mwenye ukweli na musingi wa viumbe vyote vya Mungu. Ninajua matendo yako, wewe si baridi wala si moto. Afadhali ungekuwa baridi tu au moto tu, lakini sasa kwa sababu wewe ni mwenye ufukufuku, ni kusema hauko baridi wala moto, nitakutapika kutoka katika kinywa changu. Wewe unajidai kwamba uko tajiri mwenye mali mengi, wala haukosewi kitu, lakini haujui kwamba wewe ni mkosefu mwenye taabu, masikini, kipofu na mwenye kuwa uchi. Kwa hiyo ninakushauria kununua kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto kusudi upate kuwa tajiri. Vile vile ununue nguo nyeupe upate kuvaa na kufunika uti wako unaokuletea haya. Tena ununue dawa ya kutia ndani ya macho yako kusudi upate kuona. Mimi ninawaonya na kuwaadhibu wote ninaowapenda. Basi ufanye nguvu ugeuke toka katika dhambi. Sikiliza, ninasimama kwenye mulango na ninapiga hodi kama mutu akisikia sauti yangu na kunifungulia, nitaingia kwake, nami nitakula pamoja naye na yeye atakula pamoja nami. Yule atakayeshinda nitamwikalisha karibu nami kwenye kiti changu cha kifalme, kama vile mimi nilivyoshinda na kuikaa karibu na Baba yangu kwenye kiti chake cha kifalme. Mwenye kuwa na masikio asikie vizuri vile Roho anavyoyambia makanisa.