Ufunuo sura ya kumi na moja. Kisha wakanipa fimbo ya kupima urefu na kuniambia, Simama upime hekalu la Mungu pamoja na mazabahu na kuwahesabu watu wanaoabudu ndani yake. Lakini uache kiwanja kinachokuwa nje ya hekalu usikipime, kwa maana kimetolewa kwa watu wa mataifa mengine watakaokanyanga muji mutakatifu kwa muda wa miezi makumi ine na miwili. Nami na nitawatuma washuhuda wangu wawili wakiwa wamevaa nguo za kilio, nao watatangaza ujumbe wa Mungu kwa muda wa siku elfu moja mia mbili na makumi sita. Wale washuhuda wawili ndiyo ile miti miwili ya mizeituni na vile vinara viwili vya kuwekea taa vinavyosimama mbele ya Bwana wa dunia. Na kama mutu akitaka kuwazuru, moto unatoka katika vinywa vyao na kuteketeza waadui zao. Ni vile ndivyo mutu anayetaka kuwazuru anavyopaswa kuuawa. Nao wako na uwezo wa kufunga mbingu kusudi mvua isinyeshe wakati wanapotangaza ujumbe wa Mungu wako vile vile na uwezo wa kugeuza maji kuwa damu na uwezo wa kuleta mapigo ya kila namna kila wakati wanapotaka. Wakati watakapomaliza kutoa huo ushuhuda wa Mungu, yule nyama wa ajabu anayetoka katika kuzimu atapigana vita nao, naye atawashinda na kuwaua. Maiti zao zitabaki katika barabara ya muji ule mkubwa unaoitwa kwa fumbo Sodoma au Misri. Ni ndani ya muji ule Bwana wao alitundikwa juu ya musalaba. Nao watu wa kila jamaa wa kila kabila wa kila lugha na wa kila taifa wataangalia maiti hizo kwa muda wa siku tatu na nusu, wala hawatakubali zizikwe. Wakaaji wa dunia watafurahi kwa ajili ya kifo chao na kushangilia, watatumiana zawadi, kwa maana manabii hawa wawili waliwasumbua sana wakaaji wa dunia. Lakini nyuma ya zile siku tatu na nusu, pumzi ya uzima inayotoka kwa Mungu ikaingia ndani ya maiti zao, nao wakasimama, na watu wote waliowaona wakashikwa na woga mkubwa. Manabii hao wawili wakasikia sauti kubwa toka mbinguni ikiwaambia upande huku, wakapanda mbinguni wakizungukwa na wingu, wale waadui zao wakiwa wakiwaangalia. Na saa ile ile kukatokea tetemeko kubwa la inchi na sehemu moja ya kumi ya muji ikabomoka na watu elfu saba wakakufa katika tetemeko lile. Watu waliobaki wakashikwa na hofu nao wakamutukuza Mungu wa mbinguni. Hasara ya pili imepita na hasara ya tatu haitakawia kutokea. Kisha malaika wa saba akapiga baragumu. Halafu sauti kubwa zikasikilika katika mbingu zikisema, sasa utawala juu ya dunia ni wa Bwana wetu na wamasiha wake wa milele na milele. Na wale wazee makumi mbili na wane wanaokaa juu ya viti vyao vya kifalme mbele ya Mungu wakainama uso mpaka chini wakimwabudu Mungu wakisema, Tunakushukuru wewe Bwana wetu Mungu mwenye uwezo, unayekuwa na uliyekuwa, kwa maana umetumia uwezo wako mkubwa, nawe ukasimika ufalme wako Watu wa mataifa mengine walikasirika, lakini kasirani yako imetokea sasa. Ni wakati wa kuhukumu waliokufa na wakati wa kuwapa waliokutumikia zawadi, ndio manabii wako na wote wanaoheshimu jina lako, wakubwa na wadogo. Ni wakati wa kuangamiza wale wanaoharibu dunia. Kisha hekalu la Mungu linalokuwa mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana ndani yake. Halafu kukatokea umeme, makelele, hurumo ya radi, tetemeko la nchi na mvua kubwa ya mawe.