Ufunuo sura ya kumi na tatu. Kisha nikaona nyama mumoja wa ajabu akitokea ndani ya bahari. Alikuwa na vichwa saba na pembe kumi, na juu ya kila pembe lake kulikuwa taji, na juu ya vichwa vile kulikuwa kumeandikwa jina la kumutukana Mungu. Yule nyama niliyemwona alifanana na chui. Miguu yake ilikuwa kama ya dubu na kinywa chake kilikuwa kama kinywa cha simba. Yule nyoka mkubwa akamupa uwezo wake pamoja na kiti chake cha kifalme na mamlaka makubwa. Kimoja cha vichwa vya yule nyama kilionekana kwamba kilikuwa kimeumizwa vibaya sana, lakini kidonda kilichokuwa cha hatari ya kufa kilikuwa kimekwisha kupona. Na kwa hiyo watu wote wa dunia wakashangaa na kumfuata yule nyama nao wakaanza kumwabudu yule nyoka kwa sababu alimupa yule nyama uwezo wake. Vile vile wakamwabudu yule nyama wakisema, ni nani anayefanana na nyama huyu? Ni nani anayeweza kupigana vita naye? Yule nyama akapewa uwezo wa kusema maneno ya kiburi ya kumutukana Mungu, naye akapewa mamlaka ya kufanya kazi yake kwa muda wa miezi makumi ine na miwili. Basi yule nyama akaanza kumutukana Mungu, akatukana jina lake na makao yake, na wale wanaokaa mbinguni. Akapewa ruhusa ya kupigana vita na watu wa Mungu na kuwashinda. Akapewa hata mamlaka ya kutawala watu wote wa kila kabila, kila jamaa, kila lugha na kila taifa. Wakaaji wote wa dunia watamwabudu, ndiyo wale wote ambao tangia kuumbwa kwa dunia Majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa. Mwenye kuwa na masikio asikie. Mutu yule aliyekusudiwa kuwa mufungwa atafungwa. Na yule aliyekusudiwa kuuawa kwa upanga atauawa kwa upanga. Kwa sababu hiyo watu wa Mungu wanapaswa kuwa wavumilivu na wenye imani. Kisha nikaona nyama wa pili wa ajabu akitokea ndani ya udongo. Alikuwa na pembe mbili zinazokuwa kama za mwana kondoo, naye alikuwa akisema kama nyoka mkubwa. Yeye alitumikisha mamlaka yote aliyopewa na yule nyama wa kwanza mbele yake. Alilazimisha vyote vinavyokuwa katika dunia pamoja na wakaaji wake kumwabudu yule nyama wa kwanza aliyekuwa na kovu la kidonda cha hatari. Yule nyama mkubwa wa pili alifanya kitambulisho kikubwa hata akashusha moto toka mbinguni mpaka juu ya dunia mbele ya watu wote. Akawadanganya wakaaji wa dunia kwa njia ya vitambulisho alivyowezeshwa kuonyesha mbele ya yule nyama mkubwa wa kwanza. Aliwaambia watu wa dunia watengeneze sanamu kwa heshima ya yule nyama aliyeumizwa kwa upanga, lakini aliendelea kuishi. Kisha yule nyama mkubwa wa pili akapewa uwezo wa kupuliza pumzi ya uzima ndani ya sanamu ya yule nyama mkubwa wa kwanza kusudi sanamu ile ipate kusema na kuweza kuua watu wasioiabudu. Na yule nyama akawalazimisha watu wote wadogo na wakubwa, watajiri na wamasikini, wanaokuwa huru na watumwa wapigwe chapa juu ya mikono yao ya kuume na juu ya paji za nyuso zao. Na hakukukuwa mutu aliyeweza kununua wala kuuzisha kitu pasipokuwa na chapa ya jina la nyama yule au tarakimu zinazolingana na herufi za jina lile. Hapa inafaa kuwa na hekima. Yule anayekuwa na akili afafanue hesabu ya tarakimu zinazolingana na jina la yule nyama, kwa maana tarakimu ile ni ya mutu fulani. Nayo ni mia sita makumi sita na sita.