Ufunuo sura ya kumi na saba. Halafu mumoja wa wale wa malaika saba walioshika vile vikombe saba akajongea na kuniambia, kuja, nitakuonyesha namna gani yule kahaba mkubwa atakavyohukumiwa, ndiyo ule muji uliojengwa katikati ya mito mingi. Wafalme wa dunia wamefanya uzinzi pamoja naye na wakaaji wa dunia wamelewa divai ya washerati wake. Nikashikwa na roho wa Mungu na malaika akanipeleka katika jangwa. Kule nikaona mwanamuke aliyekuwa akiikaa juu ya nyama mumoja wa ajabu mwekundu, aliyeandikwa juu yake majina ya kumutukana Mungu. Nyama yule alikuwa na vichwa saba na pembe kumi. Yule mwanamuke alikuwa amevaa nguo za rangi nyekundu, nyeusi na nyekundu sana za bei kali tena alikuwa amejipamba kwa zahabu, mawe ya bei kali na ushanga wa bei kali, naye alikuwa anashika katika mkono wake kikombe kilichotengenezwa na zahabu chenye kujaa machukizo na mambo machafu ya uasherati wake. Alikuwa ameandikwa juu ya paji la uso wake jina lenye fumbo: muji mkubwa Babeli, mama ya washerati na machukizo ya dunia. Nikaona kwamba yule mwanamuke amelewa kwa damu ya watu wa Mungu na ya watu waliouawa kwa sababu ya ushuhuda wao kwa ajili ya Yesu. Wakati nilipomuona nikashangaa sana. Halafu yule malaika akaniuliza, Kwa nini unashangaa? Nitakuambia maana ya fumbo la mwanamuke yule na ya yule nyama anayemubeba na anayekuwa na vichwa saba na pembe kumi. Yule nyama uliyemuona alikuwa yuko zamani, lakini sasa hayuko tena, naye ni tayari kupanda toka katika shimo la kuzimu na kwenda kuangamizwa kabisa. Nao wakaaji wa dunia ambao majina yao hayakupata kuandikwa katika kitabu cha uzima tangia kuumbwa kwa dunia watashangaa wakati watakapomuona yule nyama kwa sababu alikuwa yuko zamani lakini hayuko sasa, naye atatokea tena hapa. Inafaa kuwa na akili na hekima. Vile vichwa saba ni milima saba ambavyo yule mwanamke anaikaa juu yake. Vile vichwa ni vilevile vile wafalme saba, watano kati yao wamekwisha kuangushwa chini, mumoja angali anatawala na mwingine hajafika bado, naye atakapofika atabaki kwa muda mufupi tu. Yule nyama aliyekuwa yuko zamani, lakini sasa hayuko tena, yeye mwenyewe ni mfalme wa nane, ni mumoja wa wale saba, naye anakwenda kuangamia kabisa. Zile pembe kumi ulizoona ni wafalme kumi ambao hawajaanza bado kutawala lakini watapewa mamulaka ya kutawala kama wafalme kwa muda wa saa moja pamoja na yule nyama. Hawa wote kumi wako na shabaha moja ya kumupa yule nyama uwezo wao na mamulaka yao. Watapigana vita na mwana-kondoo, lakini mwana-kondoo pamoja na waaminifu wake aliyowaita na kujichagulia atawashinda kwa sababu yeye ni Bwana wa wabwana na mufalme wa wafalme. Yule malaika akaniambia tena, yale maji uliyoona pale yule kahaba anapoika ni watu wa kila taifa, kila jamaa na kila lugha. Zile pembe kumi ulizoona na yule nyama wa ajabu watamuchukia yule kahaba, watamunyang'anya vyote anavyokuwa navyo na kumuacha uchi nao watakula nyama ya mwili wake na kuteketeza mabaki yake kwa moto, kwa maana Mungu ametia ndani yao nia ya kuwasukuma kutimiza shabaha yake, nao apate kufikia shauri moja na kumupa yule nyama madaraka yao ya kifalme, mpaka maneno ya Mungu yatimie. Yule mwanamke uliyemuona ni ule muji mkubwa unaotawala wafalme wa dunia.