Ufunuo sura ya makumi mbili. Kisha nikaona malaika mumoja akishuka toka mbinguni. Yeye alikuwa akishika katika mkono wake ufunguo wa shimo ndefu la kuzimu na munyororo mukubwa. Akamukamata yule nyoka mukubwa, ndiye yule nyoka wa zamani anayeitwa muovu au Shetani, na kumufunga kwa muda wa miaka elfu moja. Malaika yule akamutupa ndani ya shimo ndefu la kuzimu, akalifunga na kutia kitambulisho cha muhuri juu yake, kwamba lisifunguliwe kusudi nyoka yule asiyadanganye tena mataifa mpaka ile miaka elfu moja ipate kutimia. Kisha miaka hiyo, anapaswa kufunguliwa tena kwa muda mfupi. Kisha nikaona viti vya kifalme na watu waliokuwa wakiikaa juu yao wakapewa uwezo wa kuhukumu. Nikaona vilevile roho za wale waliochinjwa kwa sababu ya kutangaza ukweli ulioshuhudiwa na Yesu na neno la Mungu. Watu wale hawakumwabudu yule nyama wa ajabu wala sanamu yake wala hawakupigwa chapa yake juu ya paji za nyuso zao au juu ya mikono yao. Nao wakafufuka na kutawala pamoja na Kristo muda wa miaka elfu moja. Wafu wengine waliobaki hawakufufuka mpaka ile miaka elfu moja ipate kutimia. Huu ndio ufufuko wa kwanza. Heri na baraka sana kwa wale watakaokuwa katika ufufuko wa kwanza. Kifo cha pili hakina uwezo juu yao, nao watakuwa makuhani wa Mungu na wa Kristo, na watatawala pamoja naye kwa muda wa miaka elfu moja wakati ile miaka elfu moja itakapotimia, Shetani atafunguliwa toka katika kifungo chake, naye atakwenda kuwadanganya watu wa mataifa wanaokuwa katika pande zote za dunia, ndio wanaoitwa Gogi na Magogi. Shetani atawakusanya kwa kupigana vita, nao watakuwa wengi kama vile mchanga wa bahari. Walitawanyika katika dunia yote na kuzunguka kambi ya watu wa Mungu na muji wake aliyoupenda, lakini moto ukashuka toka mbinguni ukawateketeza. Kisha yule muovu aliyewadanganya akatupwa katika ziwa la moto na lenye mawe ya kiberiti yanayowaka moto, pahali yule nyama wa ajabu na yule nabii wa uongo wanapokuwa nao. Watateswa muchana na usiku milele na milele. Kisha nikaona kiti kikubwa cheupe cha kifalme pamoja na yule aliyeikaa juu yake. Dunia na mbingu vikatoweka mbele yake, navyo havikuonekana tena. Nikaona wale waliokufa wakubwa na wadogo wakisimama mbele ya kile kiti cha kifalme. Vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kikafunguliwa, ndicho kitabu cha uzima. Wale waliokufa wakahukumiwa kufuatana na matendo yao sawa vile ilivyoandikwa katika vitabu. Bahari ikawarudisha wafu waliozama ndani yake, kifo na kuzimu zikarudisha wafu waliokuwa ndani yao, na kila mumoja akahukumiwa kufuatana na matendo yake. Kisha kifo na kuzimu vikatupwa katika ziwa la moto. Ziwa lile la moto ndicho kifo cha pili. Na mutu yeyote ambaye jina lake lilikosa kuandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika ziwa la moto.