Ufunuo sura ya makumi mbili na moja. Kisha nikaona mbingu mupya na dunia mupya, kwa sababu mbingu ya kwanza na dunia ya kwanza vilikuwa vimekwisha kutoweka; bahari nayo haikukuwa tena. Nikaona muji mutakatifu, ndiyo Yerusalema mupya, uliokuwa ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, nao ukitengenezwa vizuri kama vile bibi harusi aliyepambwa kwa ajili ya kwenda kukutana na mume wake. Nikasikia sauti kubwa tokea kwenye kiti cha kifalme ikisema, sasa makao ya Mungu yanapatikana kati ya watu, yeye atakaa pamoja nao, nao watakuwa watu wake. Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao, naye atakuwa Mungu wao. Yeye atapanguza machozi yao yote na kifo hakitakuwa tena, wala kilio, wala malalamiko, wala maumivu, kwa maana dunia ya mbele imekwisha kupita. Basi yule aliyekuwa akiikaa juu ya kiti cha kifalme akasema, angalia, ninafanya vitu vyote kuwa vipya. Kisha akaniambia andika, maneno haya kwa maana ni ya kweli na ya uhakika. Akasema tena, sasa ni mwisho. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Yule anayesikia kiu nitampa maji ya kunywa yanayotoka katika chemichemi chemi ya maji ya uzima pasipokulipa. Yule atakayeshinda atapokea toka kwangu zawadi ile, mimi nitakuwa Mungu wake naye atakuwa mwana wangu. Lakini watu wenye uoga, wasioamini, wenye machukizo, wauwaji, wazinzi, wachawi, wanaoabudu sanamu, na wote wanaosema uwongo, fungu lao ni katika lile ziwa la moto na ndani ya mawe ya kiberiti yanayowaka moto. Hiki ndicho kifo cha pili. Kisha mmoja wa wale wa malaika saba walioshika vile vikombe vilivyojaa mapigo saba ya mwisho akajongea na kuniambia kuja, nitakuonyesha bibi harusi, muke wa mwana-kondoo nikashikwa na Roho, na malaika akanipeleka juu ya mulima mukubwa na murefu, akanionyesha muji mutakatifu ndiyo Yerusalema uliokuwa ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, nao uking'aa kwa utukufu wa Mungu. Mwangaza wake ulikuwa kama jiwe la bei kali la yaspi linalong'aa kama kio. Ulikuwa ukizungukwa na ukuta mkubwa na murefu wenye milango kumi na miwili na wamalaika kumi na wawili walichunga milango ile na juu ya milango ile kulikuwa kumeandikwa majina ya makabila kumi na mawili ya Waisraeli. Kila upande kulikuwa milango mitatu: upande wa mashariki milango mitatu, upande wa kaskazini milango mitatu, upande wa kusini milango mitatu, na upande wa magharibi milango mitatu na ukuta uliozunguka muji ule ulikuwa umejengwa juu ya mawe ya msingi kumi na mawili, na juu ya kila jiwe kulikuwa kumeandikwa jina la kila mumoja wa mitume kumi na wawili wa mwana kondoo. Malaika yule aliyekuwa akisema nami alikuwa na fimbo ya kupima ya zahabu kusudi apate kupima muji ule, milango yake na ukuta unaouzunguka muji ule ulikuwa umejengwa namna ya muraba. Urefu wake na upana wake vilikuwa sawa-sawa. Malaika akapima muji ule na ile fimbo, ulikuwa na urefu, upana na urefu wake wa kwenda juu, yapata kilometre elfu mbili na mia ine. Malaika akapima vile vile, ukuta ulikuwa yapata metri makumi sita, kufuatana na kipimo cha kawaida cha wanadamu ambacho yule malaika alichotumia. Ukuta ulikuwa umejengwa na mawe ya bei kali ya yaspi na muji wenyewe ulikuwa umejengwa na zahabu safi inayong'aa kama kioo. Musingi wa ukuta uliozunguka muji ule ulikuwa unapambwa na mawe ya bei kali ya kila aina. Mawe ya musingi wa kwanza ulikuwa wa mawe ya yaspi, wa pili wa mawe ya safilo, wa tatu wa mawe ya kaledoni wa ine, wa mawe ya zumaridi, wa tano, wa mawe ya sadoniki, wa sita, wa mawe ya akiki, wa saba, wa mawe ya krisolite, wa nane, wa mawe ya belulo, wa tisa, wa mawe ya topazo, wa kumi, wa mawe ya krisoparazo, wa kumi na moja, wa mawe ya haikinto na wa kumi na mbili, wa mawe ya amazito. Na ile milango kumi na miwili ilikuwa ushanga nzuri kumi na mbili. Kila mulango ulikuwa umetengenezwa na ushanga moja. Barabara ya muji ule ilikuwa imetengenezwa na zahabu safi inayong'aa kama kioo. Sikuona hekalu ndani ya muji ule, maana Bwana wetu Mungu mwenye uwezo na yule mwana kondoo ndiyo hekalu lake. Muji ule hauna lazima ya mwangaza wa jua wala wa mwezi kwa sababu utukufu wa Mungu unauangazia na mwana-kondoo ndiye taa yake. Kwa hiyo watu wa mataifa watatembea katika mwangaza wake, na wafalme wa dunia wataleta utajiri wao ndani yake. Milango ya muji ule haitafungwa mchana, maana ndani yake hakutakuwa usiku. Heshima na utukufu za watu wote wa mataifa zitaletwa ndani ya muji ule. Hakuna kitu chochote kichafu kitakachoingia ndani yake, wala yeye anayefanya machukizo na kusema uongo, lakini wale tu ambao majina yao yaliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana-kondoo.