Mwanzo, sura ya tatu. Nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa porini walioumbwa na Mwenyezi Mungu. Basi nyoka akamwambia huyo mwanamuke, ati Mungu alisema, musile matunda ya muti wowote bustanini. Mwanamuke akamujibu huyo nyoka, twaweza kula matunda ya muti wowote bustanini. Lakini Mungu alisema musile matunda ya muti ulio katikati ya bustani wala musiuguse, musije mukafa. Nyoka akamwambia mwanamuke, hamutakufa. Muungu alisema hivyo kwa sababu anajua kwamba mukila matunda ya muti huo mutafumbuliwa macho, nanyi mutakuwa kama Muungu mukijuwa mema na mabaya. basi Mwanamuke alipoona kuwa muti huo ni mzuri kwa chakula, wavutia macho, na kwamba wafaa kwa kupata hekima, akachuma tunda lake, akala, akamupa na mumewe, naye pia akala. Mara macho yao yakafumbuliwa, wakatambua kwamba wako uchi. Hivyo wakajishonea majani ya mtini, wakajifanyia mavazi ya kiunoni jiyoni wakati wa kupunga upepo, huyo mwanamume na mkewe wakasikia hatua za Mwenyezi Mungu akitembea bustanini, nao wakajificha kati ya miti ya bustani, Mwenyezi Mungu asipate kuwaona. Lakini Mwenyezi Mungu akamuita huyo mwanamume, uko wapi? Naye akamjibu, nimesikia hatua zako bustanini, nikaogopa na kujificha maana nilikuwa uchi. Mwenyezi Mungu akamuuliza, nani aliyekuambia kwamba uko uchi? Je, umekula tunda la mti niliokuamuru usile? Huyo mwanamume akajibu, mwanamke uliyenipa akae pamoja nami ndiye aliyenipa tunda la mti huo, nami nikala. Hapo Mwenyezi Mungu akamuuliza huyo mwanamke, umefanya nini wewe mwanamke? Akamjibu, Nyoka alinidanganya nami nikala. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia nyoka, kwa kuwa umefanya hivyo, umelaaniwa kuliko wanyama wote wa kufugwa na kuliko wanyama wote wa porini. Kwa tumbo lako utatambaa na kula vumbi siku zote za maisha yako. Nitaweka wadui kati yako na huyo mwanamke, kati ya uzawa wako na uzawa wake; yeye atakiponda kichwa chako, nawe utamuuma kisigino chake. Kisha akamwambia mwanamke, nitakuzidishia uchungu wa kuzaa, kwa uchungu utazaa watoto. Hata hivyo utakuwa na hamu na mumeo, naye atakutawala. Kisha akamwambia huyo mwanamume, kwa kuwa wewe umemsikiliza mkeo na ukala matunda ya mti ambao nilikuamuru usile, kwa hiyo kwa kosa lako ardhi imelaaniwa. Kwa jasho utajipatia humo riziki yako siku zote za maisha yako Ardhi itakuzalia michongoma na magugu, nawe itakubidi kula majani ya shambani. Kwa jasho lako utajipatia chakula mpaka utakaporudi udongoni ulimotwaliwa, maana wewe ni mavumbi na mavumbini utarudi. Adamu akampa mkewe jina Hawa, kwani alikuwa mama wa binadamu wote. Mwenyezi Mungu akawatengenezea Adamu na mkewe mavazi ya ngozi akawavika. Kisha Mwenyezi Mungu akasema, sasa binadamu amekuwa kama mmoja wetu, anajua mema na mabaya. Lazima kumzuia kula lile tunda la mti wa uhai, kwani akilila ataishi milele. Basi Mwenyezi Mungu akamfukuza Adamu nje ya bustani ya Edeni, ili akailime ardhi ambamo alitwaliwa. Alimfukuza nje na kuweka mlinzi upande wa mashariki wa bustani ya Edeni na upanga wa moto uliogeuka huko na huko kuilinda njia iendayo kwenye mti wa uhai.