Mwanzo sura ya nane. Kisha Mungu akamkumbuka Noa na wanyama wote wa porini na wakufugwa waliokuwa pamoja naye ndani ya safina. Basi Mungu akavumisha upepo juu ya nchi, maji yakaanza kupungua. Chemchemi za maji ya vilindi na madirisha ya mbinguni yakafungwa. Mvua ikazuiwa, maji yakaendelea kupungua polepole pole, pole katika nchi. Baada ya siku mia moja na hamsini maji yakawa yamepungua sana. Mnamo siku ya kumi na saba ya mwezi wa saba, safina ikatua juu ya milima ya Ararati. Maji yakaendelea kupungua pole pole, na siku ya kwanza ya mwezi wa kumi vilele vya milima vikaonekana. Baada ya siku arobaini Noa alifungua dirisha lililokuwa ametengeneza katika hiyo safina akamtoa kunguru nje, naye hakurudi bali aliruka huko na huko mpaka maji yalipokauka nchini. Kisha Noa akamtoa njiwa apate kuona kama maji yalikuwa yamepungua juu ya nchi, lakini kwa vile maji yalikuwa bado yameifunika nchi yote, huyo njiwa hakupata mahali pa kutua, akamrudia Noa katika safina. Noa akanyosha mkono akamtua na kumrudisha ndani ya safina. Noa akangoja siku nyingine saba kisha akamtoa tena huyo njiwa. Njiwa huyo akamrudia Noa saa za jioni akiwa na tawi bichi la mzeituni mdomoni mwake. Kwa hiyo Noa akajua kwamba maji yalikuwa yamepungua katika nchi. Kisha akangoja siku nyingine saba akamtoa tena yule njiwa. Safari hii njiwa hakurudi kabisa. Noa alipokuwa na umri wa miaka mia sita na moja siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza maji yalikuwa yamekauka katika nchi. Noa akafunua kifuniko cha safina na alipotazama, akaona kwamba nchi ilikuwa imekauka. Siku ya ishirini na saba ya mwezi wa pili nchi ilikuwa imekauka kabisa. Hapo Mungu akamwambia Noa Toka katika safina wewe pamoja na mkeo, wanao na wake zao. Toa pia viumbe wote hai wa kila aina waliokuwa pamoja nawe, ndege na wanyama na kila kiumbe kitambaacho, wapate kuzaa kwa wingi duniani, waongezeke na kuenea kila mahali duniani. Basi Noa akatoka katika safina pamoja na wanawe na mkewe, pamoja na wake za wanawe, wakatoka kufuatana na jamii zao. Wanyama wote wa porini, viumbe wote watambao, ndege wote na wanyama wote hai duniani. Noa akamjengea akamujengea Mwenyezi Mungu madhabahu, akatua mmoja katika kila aina ya wanyama walio safi na ndege walio safi, akamtolea Mungu sadaka za kuteketezwa. Harufu nzuri ya tambiko hiyo ikampendeza Mwenyezi Mungu, naye akasema moyoni mwake Kamwe sitailaani tena nchi kwa sababu ya binadamu. Najua kwamba mawazo yake ni maovu tangu utoto wake, wala sitaangamiza tena viumbe wote kama nilivyofanya. Kadiri itakavyodumu nchi, majira ya kupanda na kuvuna, ya baridi na joto, ya masika na kiangazi, usiku na mchana, hayatakoma.