Mwanzo, sura ya tisa. Mungu akambariki Noa na wanawe akiwaambia, Zaeni, muongezeke, mkaijaze nchi. Wanyama wote, ndege wote wa angani, viumbe wote watambao juu ya nchi na samaki wote wa baharini watakuwa na hofu na kuwaogopa nyinyi. Wote wamewekwa chini ya mamlaka yenu. Wanyama wote hai watakuwa chakula chenu kama vile nilivyowapa mimea uwa chakula chenu. Lakini msile nyama yenye damu, kwani uhai uko katika damu. Damu ya uhai wenu nitaidai, nitaidai kutoka kwa kila mnyama na binadamu. Atakayemuua binadamu mwenzake, nitamdai uhai wake. Amwagae damu ya binadamu, damu yake itamwagwa na binadamu, maana binadamu waliumbwa kwa mfano wa Mungu. Nanyi zaeni mkaongezeke, zaeni kwa wingi, mkaongezeke nchini. Kisha Mungu akamwambia Noa na wanawe, "Ninaweka agano langu nanyi na wazawa wenu, na viumbe vyote hai, ndege, wanyama wa kufugwa na wanyama wa porini, wote waliotoka katika safina pamoja nanyi. Nathibitisha agano langu nanyi kwamba kamwe viumbe vyote hai havitaangamizwa kwa garika, wala haitatokea tena garika ya kuiharibu nchi." Tena Mungu akasema, hii ndiyo alama ya agano ninalofanya kati yangu nanyi na kila kiumbe hai kilicho pamoja nanyi kwa vizazi vyote vijavyo. Naweka upinde wangu mawinguni, nao utakuwa ishara ya agano kati yangu na dunia. Kila nitakapoifunika dunia kwa mawingu na huo upinde wa mvua utakapoonekana katika mawingu, nitalikumbuka agano langu nanyi na viumbe vyote hai, kamwe maji hayatageuka kuwa gharika ya kuviangamiza viumbe vyote hai. Huo upinde utakapotokea mawinguni nitauona na kulikumbuka agano hilo la milele kati yangu na viumbe vyote hai duniani. Mungu akamwambia Noa, "Hii ndio ishara ya agano ambalo nimefanya na viumbe vyote hai duniani." Watoto wa Noa waliotoka katika safina walikuwa Shemu, Hamu na Yafethi. Hamu alikuwa baba yake Kanani. Hao ndio watoto watatu wa Noa na kutokana nao watu walienea duniani kote. Noa alikuwa mkulima wa kwanza, alilima shamba la mizabibu akanywa divai akalewa, kisha akalala uchi hemani mwake. Ham baba yake Kanani aliuona uchi wa baba yake, akatoka nje na kuwaambia ndugu zake wawili. Lakini Shemu na Yafethi wakatua nguo, wakaitanda mabegani mwao wakaenda kinyume-nyume na kuufunika uchi wa baba yao. Waliangalia pembeni, wala hawakuuona uchi wa baba yao. Noa alipolevuka na kujuwa alivyotendewa na mwanawe mudogo akasema, Kanani na alaniwe, atakuwa mutumwa wa watumwa kwa ndugu zake. Tena akasema, Shemu na abarikiwe na Mwenyezi Muungu, Muungu wangu, Kanani na awe mutumwa wake. Mungu na amkuze Yefethi, aishi katika hema za Shemu. Kanani na awe mtumwa wake. Baada ya garika, Noa aliishi miaka mia tatu na hamsini, kisha akafariki akiwa na umri wa miaka mia tisa na hamsini.