Mwanzo, sura ya kumi na mbili. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia Abrahamu, "Ondoka katika nchi yako, acha jamaa yako na nyumba ya baba yako, uende katika nchi nitakayokuonesha. Nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa, nitakubariki na kulikuza jina lako, nawe uwe baraka. Anayekubariki nitambariki, anayekulaani nitamlaani." Kwako wewe nitayabariki mataifa yote ya dunia. Kwa hiyo Abrahamu akaondoka kama Mwenyezi Mungu alivyomwamuru, na Loti akaenda pamoja naye. Abrahamu alikuwa na umri wa miaka sabini na tano alipotoka Harani. Alimchukua Sarai mkewe na Loti mwana wa ndugu yake pamoja na mali yao yote na watu wote waliokuwa wamejipatia huko Harani, wakaondoka kuelekea nchi ya Kanani. Walipoingia nchini Kanani, Abrahamu akapita katikati ya nchi mpaka Shekemu, mahali patakatifu, penye mtu wa Mwaloni wa More. Wakati huo, Wakanani walikuwa ndio wenyeji wa nchi hiyo. Ndipo Mwenyezi Mungu akamtokea Abrahamu akamwambia: "Wazawa wako nitawapa nchi hii." Basi Abraham akajenga madhabahu kwa ajili ya Mwenyezi Mungu aliyemtokea. Baadaye Abraham akaondoka, akaelekea mlimani mashariki ya Betheli, akapiga hema kati ya mji wa Betheli upande wa magharibi na mji wa Ai upande wa mashariki. Hapo pia akamjengea Mwenyezi Mungu madhabahu na kumuomba kwa jina lake. Kisha Abraham akaendelea kusafiri kuelekea upande wa Negebu. Wakati huo njaa ilitokea nchini. Njaa hiyo ilikuwa kali, hivyo Abraham akalazimika kwenda Misri kukaa huko kwa muda. Alipokaribia Misri, Abraham alimwambia Sarai mkewe, najua kuwa wewe ni mwanamke mzuri na wakuvutia. Wamisri watakapokuona watasema, huyu ni mkewe kisha wataniua, lakini wewe watakuacha hai. Basi waambie kuwa wewe ni dada yangu, ili mambo yaniendee vema, niachwe niishi kwa ajili yako. Basi Abraham alipowasili nchini Misri, wenyeji wa huko walimuona Sarai kuwa ni mwanamke mzuri sana. Maofisa wa Farao walipomuona Sarai, wakamsifia kwa Farao. Basi Sarai akapelekwa nyumbani kwa Farao. Basi kwa ajili yake Farao alimfadhili Abraham akamupa kondoo, ng'ombe, punda dume, watumishi wa kiume na wa kike, punda jike na ngamia. Lakini Mwenyezi Mungu akamutesa Farao na watu wote wa nyumba yake kwa mapigo makali kwa sababu ya Sarai, mukewe Abraham. Farao akamwita Abraham akamuuliza ni kitu gani hiki ulichonitendea? Mbona huku nijulisha kwamba Sarai ni mkeo? Kwa nini ulisema ni dada yako hata nikamchukua kuwa mke wangu? Basi sasa mkeo ndiye huyo, mchukue uende zako. Kisha Farao aliwaamuru watu wake, nao wakamsindikiza Abrahamu njiani, akiwa na mke wake na mali yake yote.