Mwanzo sura ya kumi na nne. Wakati huo mufalume Amrafeli wa Shinari, mufalume Arioko wa Elasari, mufalume Kedorlaomeri wa Elamu na mufalume Tidali wa Goimu walipigana vita dhidi ya Bera mufalume wa Sodoma, dhidi ya Birsha mufalume wa Gomora, Shinabu mufalume wa Adma, Shemeberi mufalume wa Seboimu na dhidi ya mfalme wa Bela yani Sowari. Wafalume hao watano waliyaunganisha majeshi yao katika bonde la Sidimu yani bahari ya chumvi. Kwa muda wa miaka kumi na miwili walikuwa wakimutii mfalme Kedorlaomeri, lakini munamo mwaka wa kumi na tatu walimuwasi. Munamo mwaka wa kumi na nne mfalume Kedorlaomeri na wale wafalume wenzake walikuja na kuwashinda watu wa Refaimu huko Ashtaroth Karnaimu, na wazuzi huko Hamu, na waemi huko Shawe Kiriadhaimu, na wahori huko mlimani kwao Seiri, wakawafukuza hadi El Parani, mpakani mwa jangwa. Kisha wakarudi nyuma mpaka En Mishpati, yani Kadeshi, wakaivamia nchi yote ya Wamaleki na kuwashinda Waamori waliokaa hasa Hasasoni Tamari. Ndipo mfalme wa Sodoma, mfalme wa Gomora, mfalme wa Adma, mfalme wa Seboimu na mfalme wa Bela yani Sowari wakaingia vitani katika bonde la Sidimu kupigana na Kedorlaumeri mfalme wa Elamu, Tidali mfalme wa Goimu, Amrafeli mfalme wa Shinari na Arioko mfalme wa Elasari, wafalme wane dhidi ya wafalme watano. Bonde la Sidimu lilikuwa limejaa mashimo ya lami, kwa hiyo wafalme wa Sodoma na Gomora walipokuwa wakiikimbia vita wakatumbukia humo, lakini wengine wakatorokea mlimani. Basi wale walioshinda wakateka mali yote ya Sodoma na Gomora, kadhalika na mazao yao, wakaenda zao. Walimteka hata Loti mwana wanduguye Abrahamu aliyekuwa anakaa Sodoma pamoja na mali yake, wakaenda zao. Mutu mmoja aliyeponyoka akaenda kumuarifu yule mueburania Abraham, ambaye alikuwa anaishi karibu na mialoni ya muamori Mamre. Mamre alikuwa ndugu yake Eshkoli na Aneri, wote walikuwa wamefanya agano na Abrahamu. Abrahamu alipopata habari kwamba mpwa wake amechukuliwa mateka, akatoka na watu wake stadi mia tatu na kumi na nane waliozaliwa katika nyumba yake, akawafuatia adui mpaka Dani. Huko akaligawa jeshi lake katika makundi, usiku akawashambulia adui zake, akawashinda na kuwafukuza hadi Hoba, kaskazini mwa Damasko. Basi Abrahamu akaikomboa mali yote iliyotekwa na adui na kumkomboa Loti, mpwa wake, mali yake, pamoja na wanawake na watu wengine. Abraham aliporudi, baada ya kumshinda mfalume Kedoro la Umeri na wenzake, mfalme wa Sodoma alitoka kwenda kumulaki katika bonde la Shawe, yani bonde la mfalme. Naye Melikisedeki mufalume wa muji wa Salemu ambaye alikuwa kuhani wa Muungu mukuu, akaleta mukate na divai, akambariki Abraham akisema, Abraham na abarikiwe na Muungu mukuu muumba mbingu na dunia, na atukuzwe Muungu mukuu aliyewatia adui zako mikononi mwako. Nae Abraham akamupa Melikisedeki mchango wake, sehemu ya kumi ya vitu vyote alivyokuwa navyo. Mufalume wa Sodoma akamwambia Abraham, nipe hao watu, lakini jichukulie mali yote wewe mwenyewe. Lakini Abrahamu akamwambia mfalme wa Sodoma, na hapa kwa Mwenyezi Mungu, Mungu Mkuu aliyeumba mbingu na dunia, kwamba sitachukua uzi au kamba ya kiatu wala chochote kilicho chako, usije ukajivuna na kusema kwamba umenitajirisha. Basi sitachukua chochote isipokuwa tu vile vitu vijana wangu walivyokula na sehemu ya wale waliokuwa pamoja nami Aneri, Eshkoli na Mamre ambao wana haki nayo.