Mwanzo sura ya kumi na tano. Baada ya mambo hayo neno la Mwenyezi Mungu lilimujia Aburahamu katika maono, Aburahamu, usiogope, mimi ni ngao yako, tuzo lako litakuwa kubwa. Lakini Aburahamu akasema, E, Mwenyezi Mungu, utanipa nini hali naendelea kuishi bila mutoto? Na murithi wangu ni Elezeri wa Damasiko. tazama hujanijalia mutoto. Mutumwa aliyezaliwa nyumbani mwangu ndiye atakayekuwa mrithi wangu. Ndipo Mwenyezi Mungu akamwambia, huyu hatakuwa mrithi mrithi wako, mwanao halisi ndiye atakayekuwa mrithi wako. Hapo Mwenyezi Mungu akamleta Abrahamu nje na kumwambia, tazama mbinguni, zihesabu nyota kama kweli utaweza kuzihesabu. Hivyo ndivyo wazao wako watakavyokuwa wengi. Abrahamu akamwamini Mwenyezi Mungu, naye Mwenyezi Mungu akamkubali Abrahamu kuwa mwadilifu. Mwenyezi Mungu akamwambia Abrahamu, mimi ndimi Mwenyezi Mungu niliyekuleta toka Uri, mji wa Wakaldayo, ili nikupe nchi hii uimiliki. Lakini Abrahamu akamwambia e, Mwenyezi Mungu nitajuwaje kwamba nitaimiliki nchi hii? Mwenyezi Mungu akamwambia, niletee ndama wa miaka mitatu, mwanambuzi jike wa miaka mitatu, kondoo dume wa miaka mitatu na huwa na kinda la njiwa. Abrahamu akamuletea hao wote, akamukata kila munyama vipande viwili, akavipanga katika safu mbili vikielekeana, lakini ndege hakuwakata vipande viwili na tai walipoijia hiyo mizoga, aburahamu akawa anawafukuza. Jua juwa lilipokuwa likituwa, aburahamu alishikwa na usingizi muzito. Hofu na giza nene vikamufunika. Hapo Mwenyezi Mungu akamwambia aburahamu, ujuwe hakika ya kwamba wazao wako watakaa kama wageni katika nchi isiyo yao, watakuwa watumwa na watateswa kwa muda wa myaka mia nne hata hivyo nitaliadhibu taifa watakalolitumikia na hatimaye watatoka wakiwa na mali nyingi. Lakini wewe mwenyewe utaishi maisha marefu na kufariki kwa amani. Wazawa wako watarudi hapa katika kizazi cha nne, kwa sababu uovu wa Waamori haujakamilika bado. Jua lilipokwisha tua na giza kuingia, tanuri ifukayo moshi na mwenge uwakao moto vikapita katikati ya vile vipande vya nyama. Siku hiyo Mwenyezi Mungu akafanya agano na Abraham akisema: Wazawa wako ninawapa nchi hii toka mto wa Misri hadi ule mto mkubwa wa Eufrate, yaani nchi za Wakeni, Wakenizi, Wakadmoni, Wahiti, Waperizi, Warefai, Waamori, Wakanaani, Wagirgashi na Wayebusi.