Mwanzo, sura ya 16. Basi Sarai mkewe Abraham alikuwa bado hajamzalia mumewe mtoto. Lakini alikuwa na mjakazi aliyeitwa Hagari kutoka Misri. Basi Sarai akamwambia Abraham, unajua kuwa Mwenyezi Mungu hajanijalia kupata watoto. Mchukue Hagari mchakazi wangu, huenda nikapata watoto kwake. Abraham akakubali shauri la Sarai. Kisha Sarai akampa Abraham Hagari, mjakazi wake ambaye alikuwa mumisiri awe mke wake. Haya yalitokea baada ya Abraham kukaa katika nchi ya Kanaani kwa muda wa miaka kumi. Abraham akamchukua Hagari naye Hagari akapata mimba. Lakini mara tu alipoona amepata mimba Hagari akaanza kumdharau bi mkubwa wake. Sarai akamwambia Abraham, wewe utawajibika kwa ubaya ninaotendewa mimi. Nilikupa mjakazi wangu, lakini alipopata mimba, mimi nimekuwa duni machoni pake. Mwenyezi Mungu na ahukumu kati yako na mimi. Lakini Abraham akamwambia Sarai, mjakazi wako yuko chini ya mamlaka yako, mfanyie upendavyo. Basi Sarai akamtesa Hagari mpaka akatoroka. Malaika wa Mwenyezi Mungu akamkuta Hagari penye chemchemi ya maji jangwani, chemchemi iliyoko njiani kuelekea Shuri. Malaika akamuuliza Hagari, mjakazi wa Sarai, unatoka wapi na unakwenda wapi? Hagari akamjibu, namkimbia bi mkubwa wangu Sarai. Yule malaika wa Mwenyezi Mungu akamwambia, Rudi kwa bi mkubwa wako Sarai na umtii. Zaidi ya hayo, malaika wa Mwenyezi Mungu akamwambia Hagari, nitawazidisha wazawa wako hata wasiweze kuhesabika kwa wingi wao. Kisha huyo malaika wa Mwenyezi Mungu akamwambia, wewe ni mjamzito na utajifungua mtoto wa kiume, utamuita Ishmaeli. Maana Mwenyezi Mungu amesikia mateso yako. Ishmaeli ataishi kama punda mwitu, atakuwa adui wa kila mtu na kila mtu atakuwa adui yake, ataishi akiwa adui wa jamaa yake. Basi Hagari akampa jina Mwenyezi Mungu aliyezungumza naye huko, wewe ni Mungu aonaye, kwa maana alifikiri, kweli hapa nimemuona yeye anionaye. Ndiyo maana kile kisima chaitwa Belahoi-Roi. Kisima hiki kipo kati ya Kadeshi na Beredi. Hagari akamzalia Abraham mtoto wa kiume. Abraham akamwita mtoto huyo Ishmaeli. Abraham alikuwa na umri wa miaka themanini na sita wakati Hagari alipomzaa Ishmaeli.