Mwanzo, sura ya kumi na saba. Wakati Abraham alipokuwa na umri wa miaka tisini na tisa, Mwenyezi Mungu alimutokea, akamuambia, mimi ni Mungu mwenye nguvu, fuata mwongozo wangu na kuishi bila lawama, nami nitafanya agano nawe na kuwazidisha wazawa wako. Hapo Abraham akasujudu, naye Mungu akamuambia Ninafanya agano hili nawe, utakuwa baba wa mataifa mengi. Tangu sasa hutaitwa tena Abrahamu, bali utaitwa Abrahamu, maana nimekufanya kuwa baba wa mataifa mengi. Nitakufanya uwe na wazawa wengi sana, kwako nitazusha mataifa mengi na wafalme. Nitalithibitisha agano langu nawe, wazawa wako na vizazi vyao vyote milele. Tena nitakuwa Mungu wako na Mungu wa wazawa wako milele. Nitakupa wewe na wazawa wako nchi hii ambamo unaishi kama mgeni, yani nchi yote ya Kanani, iwe mali yenu milele. Nami nitakuwa Mungu wao. Kisha Mungu akamwambia Abrahamu, kwa upande wako wewe utalishika agano langu, wewe binafsi, wazawa wako na vizazi vyao vyote. Hili ndilo agano utakaloshika kati yangu na wewe na wazawa wako, kila mwanamume miongoni mwenu lazima atahiriwe. Mutatahiriwa kwa kukata magovi yenu, na hii itakuwa ndio alama ya agano kati yangu nanyi. Kila mtoto wa kiume wa siku nane miongoni mwenu ni lazima atahiriwe, kila mwanamume katika vizazi vyenu, awe mtumwa aliyezaliwa nyumbani mwenu au aliyenunuliwa kwa fedha zenu kutoka kwa mgeni, asiwe mzawa wako. Naam. Kila mmoja wao aliyezaliwa katika nyumba yako, na hata aliyenunuliwa kwa fedha zako, ni lazima atahiriwe. Hiyo ni alama ya agano langu katika miili yenu, agano la milele. Mwanamume yoyote asiyetahiriwa atatengwa na watu, kwani atakuwa amevunja agano langu. Kisha Mungu akamwambia Abrahamu, kuhusu mkeo, hutamuita tena jina lake Sarai, bali jina lake litakuwa Sara. nitambariki naye atakuzalia mtoto wa kiume. Naam, nitambariki Sara, naye atakuwa mama wa mataifa mengi, na wafalme wa mataifa watatoka kwake. Hapo Abrahamu akasujudu, akacheka moyoni mwake akiwaza, ati itawezekana kweli mtoto kuzaliwa kwa mzee wa miaka mia moja? na je, Sara ambaye umri wake ni miaka tisini ataweza kupata mtoto? Basi Abrahamu akamwambia Mungu, laiti ungekubali ahadi yako hiyo imuhusu Ishmaeli. Mungu akamjibu, la ila mkeo Sara atakuzalia mtoto wa kiume, nawe utamuita Isaka. nitaliimarisha agano langu kwake na wazawa wake kuwa agano la milele. Na kuhusu Ishmaeli, nimesikia ombi lako, nitambariki, nitamjalia watoto wengi na kuwazidisha sana. Ishmaeli atakuwa baba wa watawala kumi na wawili, nami nitamufanya kuwa baba wa taifa kubwa, lakini agano langu litathibitika kwa Isaka ambaye Sara atakuzalia mwakani wakati kama huu. Basi Mungu alipomaliza kuongea akamwacha Abrahamu. Kisha siku hiyo hiyo Abrahamu akamutahiri mwanawe Ishmaeli na kuwatahiri watumwa wote wa kiume waliozaliwa nyumbani mwake na walionunuliwa kwa fedha zake kama Mungu alivyomwamuru. Abrahamu alikuwa na umri wa miaka tisini na tisa alipotahiriwa, na Ishmaeli mwanawe alikuwa na umri wa miaka kumi na tatu alipotahiriwa. Abrahamu na mwanawe Ishmaeli pamoja na wanaume wote wa nyumba yake, watumwa wote waliozaliwa nyumbani mwake na walionunuliwa kwa fedha zake walitahiriwa siku hiyo hiyo.