Mwanzo sura ya 18. Mwenyezi Mungu alimutokea Abrahamu penye mialoni ya Mamre. Abrahamu alikuwa ameketi penye mulango wa hema lake wakati wa joto la muchana na alipoinua macho yake akaona watu watatu wamesimama mbali kidogo mbele yake. Mara alipowaona akapiga mbio kutoka mulangoni mwa hema lake akaenda kuwalaki. Alipowafikia aliinama kwa heshima na kusema, Bwana zangu, kama mnanipenda, tafadhali musinipite mimi, mtumishi wenu, ila mshinde kwangu. Mtaletewa maji kidogo, ili munawe miguu na kupumzika chini ya mti. Wakati mnapopumzika, nitaandaa chakula kidogo, mule, ili mupate nguvu za kuendelea na safari yenu, maana mmenijia mimi, mtumishi wenu. Nao wakasema Sawa, fanya kama ulivyosema. Abrahamu akarudi haraka hemani akamwambia Sara, tayarisha haraka vipimo vitatu vya unga bora, uukande, uoke mikate. Kisha akatoka haraka akaenda kwenye kundi la ng'ombe, akachagua ndama mmoja mzuri na mnono, akamkabidhi mtumishi ambaye aliharakisha kumchinja na kumpika. Halafu Abrahamu akachukua siagi maziwa na ile nyama iliyotayarishwa, akawaandalia wageni hao chakula, naye akasimama karibu nao kuwahudumia. Walipokuwa wakila chini ya mti, wale wageni wakamuuliza, mkeo Sara yuko wapi? Abrahamu akawajibu, yumo hemani. Mmoja wao akasema, hakika nitakurudia wakati kama huu mwakani na mkeo Sara atakuwa na mutoto wa kiume. Sara alikuwa huko nyuma mulangoni mwa hema akisikiliza. Aburahamu na Sara walikuwa wakongwe, naye Sara mambo ya kawaida ya wanawake yalikuwa yamekoma kitambo. Kwa hiyo Sara alicheka kimoyo-moyo akisema <laughs> mimi ni muzee na mume wangu hali kadhalika . Je, nikiwa muzee hivi nitaweza kufurahi na kupata watoto? Hapo Mwenyezi Mungu akamuuliza Aburahamu, kwa nini Sara amecheka na kujiuliza kama kweli itawezekana apate mtoto akiwa mzee? Je, kuna jambo lolote lisilowezekana kwa Mwenyezi Mungu? Nitakurudia wakati uliopangwa, wakati kama huu mwakani, na Sara atakuwa na mtoto wa kiume. Lakini Sara akiwa na hofu akakana akisema, sikucheka. Mwenyezi Mungu akamwambia Sivyo, kucheka ulicheka. Ndipo wale watu wakaondoka wakafika mahali walipoweza kuona mji wa Sodoma, naye Abrahamu akawasindikiza. Basi Mwenyezi Mungu akawaza, je, nimfiche Abrahamu jambo ambalo nimepanga kutenda? Yeye atakuwa baba wa taifa kubwa, na kwake mataifa yote ya ulimwengu yatabarikiwa. Nimemchagua yeye na wazawa wake yeye atawafunza wazawa wake kushika njia yangu, wawe waadilifu na wenye kutenda mambo ya haki, nami nipate kuwatimizia ahadi zangu. Basi Mwenyezi Mungu akasema, kuna malalamiko mengi dhidi ya watu wa Sodoma na Gomora, na dhambi yao ni kubwa mno. Hivyo nitashuka kwenda huko nijionee mwenyewe kama kweli wamefanya kadiri ya kilio kilichonifikia. Nataka kujua. Kutoka hapo wale watu wakashika njia ya kuelekea Sodoma, lakini Mwenyezi Mungu akawa amebaki amesimama pamoja na Aburahamu. Basi Aburahamu akamukaribia Mwenyezi Mungu akamuuliza, je, kweli utawaangamiza watu wema pamoja na waovu? Uenda ikawa muna watu wema hamsini humo mujini, je, utauangamiza mji mzima badala ya kuuacha kwa sababu ya hao wema hamsini waliomo humo? Sidhani kama utafanya hivyo kuwaua watu wema pamoja na waovu, wema kutendewa sawa na waovu. La hasha! Hakimu wa dunia yote hataacha kutenda yaliyo sawa. Mwenyezi Mungu akamwambia nikikuta watu wema hamsini kule mjini Sodoma, basi nitauacha mji wote salama kwa ajili yao. Abrahamu akasema, nimethubutu kuzungumza na Bwana, mimi niliye mavumbi na majivu tu. Huenda wakapatikana watu wema arobaini na watano badala ya hamsini. Je, utauangamiza mji mzima kwa sababu wamepungua watu watano? Mwenyezi Mungu akamjibu, sitauangamiza mji ikiwa kuna watu wema arobaini na watano. Aburahamu akaongeza kusema pengine watu 40 watapatikana humo. Mwenyezi Mungu akamujibu kwa ajili ya watu wema 40, sitafanya hivyo. Aburahamu akaongeza kusema, E Bwana, naomba usinikasirikie nami nitasema tena, huenda wakapatikana watu wema thelathini. Mwenyezi Mungu akamujibu sitafanya hivyo nikiwakuta hao thelathini. Abrahamu akasema nimethubutu kuzungumza na Bwana, labda watapatikana watu wema ishirini. Mwenyezi Mungu akamjibu kwa ajili ya hao ishirini sitauangamiza. Hatimaye Abrahamu akasema, E Bwana, nakuomba usikasirike ila nitasema tena mara moja tu. Je, wakipatikana watu wema kumi itakuwaje? Mwenyezi Mungu akamjibu kwa ajili ya hao watu wema kumi, sitauangamiza mji huo. Mwenyezi Mungu alipomaliza kuzungumza na Abrahamu, alikwenda zake naye Abrahamu akarudi nyumbani kwake.