Mwanzo sura ya kumi na tisa. Wale malaika wawili wakawasili mjini Sodoma jioni. Loti ambaye alikuwa ameketi penye lango la mji wa Sodoma alipowaona, aliinuka kuwalaki, akainama kwa heshima, akasema: Bwana zangu, karibuni nyumbani kwangu, mimi mtumishi wenu. Mnaweza kunawa miguu na kulala kwangu usiku wa leo. Asubuhi na mapema mutaweza kuendelea na safari yenu. Lakini wao wakasema, la, sisi tutalala huku mutaani. Loti akawasihi sana, mwishowe wakakubali, wakageuka na kuingia nyumbani kwake. Loti akawaandalia karamu, akaoka mikate isiyotiwa chachu, wakala. Lakini kabla ya kulala usiku wanaume wote wa muji wa Sodoma, vijana kwa wazee, bila kubake hata mmoja, wakaizingira nyumba ya Loti. Wakamuita Loti na kumuuliza, wako wapi wale wanaume waliokuja kwako? wato nje tunataka kulala nao. Loti akatoka nje akafunga mulango nyuma yake akawaambia, ndugu zangu, nawasihi musitende uovu huo. Tazama, ninao binti wawili ambao bado hawajalala na mwanamume. Niruhusu niwapeni hawa wasichana, muwatendee kama mpendavyo, lakini msiwatende lolote wanaume hawa, kwa sababu ni wageni wangu. Lakini wao wakasema, tupishe wewe! Ulikuja huku ukiwa mgeni, na sasa wajifanya hakimu. Basi tutakutenda mabaya zaidi ya hao wageni wako. Hapo wakamsukuma Loti nyuma hata karibu wauvunje mulango wake, lakini wale wageni wakanyosha mikono yao wakamuvuta Loti ndani ya nyumba na kuufunga mulango, kisha wakawapiga kwa kuwapofusha macho wanaume wote walio kuwapo mulangoni, wakubwa kwa wadogo, hata wakataabika kuutafuta ule mulango wasiupate. Wale watu wawili wakamuambia Loti, je, una mutu mwingine hapa? pengine wana mabinti, wachumba wa binti zako, au watu wengine wa jamaa yako wanayoishi mujini humu, watowe mahali hapa haraka, kwa maana kilio kilichomufikia Mwenyezi Mungu dhidi ya wakazi wa hapa ni kikubwa mno, naye ametutuma tuje kuangamiza. Basi Loti akawaendea wachumba wa binti zake, akawaambia Haraka tokeni mahali hapa, maana Mwenyezi Mungu atauangamiza mji huu. Lakini wao wakamuona kama mtu mcheshi tu. Kulipo kucha, malaika wakamhimiza Loti wakisema, amka, mchukue mkeo na hawa binti zako wawili, msije mkaangamia wakati mji huu unapoadhibiwa. Loti akawa ana sita-sita, lakini kwa vile Mwenyezi Mungu alivyomhurumia Loti, wale malaika wakamshika yeye, mukewe na binti zake wawili wakamutoa nje ya mji. Walipowatoa nje ya mji, malaika mmoja wao akawaambia, kimbieni kwa usalama wenu, musiangalie nyuma wala kusimama popote bondeni. Kimbilieni mlimani, musije mkangamia. Loti akawaambia, la, bwana zangu ni kweli kwamba mimi mtumishi wenu nimepata fadhili mbele yenu, nanyi mmenionea huruma sana, kwa kuyaokoa maisha yangu, lakini milimani ni mbali mno, maangamizi haya yatanikuta kabla sijafika huko, nami nitakufa. Tazameni, kule kuna mji mdogo ambao naweza kuukimbilia, kwani uko karibu. Basi niruhusu nikimbilie huko, ule ni mji mdogo tu, na huko nitasalimika. Naye akamjibu sawa, nimekubali ombi lako. Sitawangamiza mji uliyoutaja. Harakisha, kimbilia huko, nami sitafanya lolote mpaka utakapowasili huko. Hivyo mji huo ukaitwa Sowari. Jua lilikuwa limekwisha chomoza wakati Loti alipowasili mjini Sowari. Ndipo Mwenyezi Mungu akateremusha moto mukali wa kiberiti kutoka mbinguni juu ya Sodoma na Gomora, akaiangamiza miji hiyo, bonde lote, wakazi wake wote, na mimea yote katika nchi hiyo. Lakini mukewe Loti aliyekuwa nyuma ya Loti akatazama nyuma, akageuka nguzo ya chumvi. Asubuhi na mapema, Abrahamu alikwenda mahali alipokuwa amesimama mbele ya Mwenyezi Mungu akiwa hapo akatazama chini pande za Sodoma na Gomora na eneo lote la bondeni, akashangaa kuona moshi ukipanda moshi kama watanuri kubwa. Mungu alipoiangamiza miji ya bondeni alimokuwa anakaa Loti, alimkumbuka Abrahamu kwa kumtoa Loti katika miji hiyo, ili Loti asije akaangamia pamoja nayo. Loti aliogopa kuishi mjini Sowari. Kwa hiyo akauhama mji huo yeye pamoja na binti zake wawili, wakaenda kuishi pangoni milimani. Wakiwa huko, binti mkubwa akamwambia dada yake, baba yetu ni mzee na hakuna mwanaume nchini wa kutuoa tupate watoto. Basi tumlevye baba kwa divai, ili tupate kulala naye na kudumisha uzawa kwa kupata watoto kwake. Usiku huo wakamulevya baba yao kwa divai, na yule binti wa kwanza akaenda akalala naye, lakini baba yake hakujua wakati bintiye alipolala naye wala alipoondoka. Kesho yake yule binti wa kwanza akamwambia yule mudogo, jana usiku mimi nililala na baba. Leo pia tumulevye kwa divai, kisha wewe utalala naye, na hivyo sote tutadumisha uzao kwa kupata watoto. Basi usiku huo pia wakamulevya baba yao kwa divai, kisha yule binti mudogo akaenda kalala naye, lakini baba yake hakujua wakati bintiye alipolala naye wala alipoondoka. Hivyo binti wote wawili wa Loti wakapata mimba kutokana na baba yao. Yule binti wa kwanza akajifungua mutoto wa kiume akamuita Moabu; huyo ndiye baba wa wa Moabu hadi leo. Yule mudogo piya akajifungua mutoto wa kiume akamwita Ben-Ami. Huyo ndiye baba wa Waamoni hadi leo.