Mwanzo, sura ya ishirini. Toka Mamre Abrahamu alisafiri kuelekea eneo la Negebu akafanya makao yake kati ya Kadeshi na Shuri, kisha akaenda kukaa kwa muda huko Gerari. Akiwa huko, Abrahamu alisema kuwa mkewe Sara ni dada yake, kwa hiyo Mfalme Abimeleki wa Gerari akamchukua Sara. Lakini Mungu akamjia Abimeleki katika ndoto usiku, akamwambia, Wewe utakufa kwa sababu ya mwanamke uliyemchukua, kwani ana mumewe. Abimeleki ambaye bado hakuwa amelala na Sara, akajibu, Bwana, utawaoa watu wasio na hatia. Abrahamu mwenyewe ndiye aliyesema kuwa huyu ni dada yake. Tena hata Sara mwenyewe alisema kuwa Abrahamu ni kaka yake. Mimi nimefanya nilivyofanya kwa moyo mnyofu na sina hatia. Basi Mungu akamwambia katika hiyo ndoto, sawa, najua kwamba umefanya hivyo kwa moyo mnyofu, na mimi ndiye niliyekuzuia kutenda dhambi dhidi yangu. Ndiyo maana sikukuruhusu umguse, umuguse huyo mwanamke. Sasa mrudishe huyo mwanamke kwa mume wake. Abrahamu ni nabii, naye atakuombea, nawe utaishi. Lakini usipomrudisha ujue kwa hakika kwamba wewe utakufa pamoja na watu wako wote. Basi Abimeleki akaamka asubuhi na mapema akawaita watumishi wake wote na kuwaelezea mambo aliyoyaona katika ndoto, nao wakaogopa sana. Ndipo Abimeleki akamuita Abrahamu, akamuuliza umetutendea nini? Nimekukosea nini hata ukaniletea balaa hili, mimi na ufalme wangu Umenitendea mambo yasiyostahili kutendwa tena. Abimeleki akazidi kumuuliza, ni kitu gani kimekusukuma kufanya hivyo? Abrahamu akamjibu, nilifanya hivyo kwa kuwa hakuna amchaye Mungu mahali hapa na kwamba mngeniua ili mmchukue mke wangu. Zaidi ya hayo, kwa kweli yeye ni dada yangu, baba yake na baba yangu ni mmoja, lakini mama tofauti, ndiyo maana akawa mke wangu. Wakati Mungu aliponifanya niache nyumba ya baba yangu na kwenda ugenini, nilimwambia mke wangu, popote tutakapokwenda, tafadhali useme kwamba mimi ni kaka yako. Abimeleki akamrudishia Abrahamu mke wake Sara, akampa na kondoo, ng'ombe na watumwa wa kiume na wa kike. Tena Abimeleki akamwambia Abrahamu, tazama inchi hii yote ni yangu, basi chagua popote upendapo ukae. Kisha akamwambia Sara, tazama, mimi nimempa ndugu yako vipande elfu moja vya fedha, ili kuwaonesha wote walio pamoja nawe kwamba huna hatia, umethibitishwa huna lawama. Kisha Abraham akamwomba Mungu naye akamponya Abimeleki, mkewe na mjakazi wake, hata wakaweza kupata tena watoto. Hapo kwanza Mwenyezi Mungu alikuwa amewazuia wanawake wote wa nyumba ya Abimeleki kupata watoto kwa sababu ya Sara mke wa Abrahamu.