Mwanzo. Mwanzo, sura ya ishirini na moja. Mwenyezi Mungu alimkumbuka Sara akamtendea kama alivyoahidi. Wahidi basi, Abrahamu akiwa mzee, Sara akapata mimba akamzalia mtoto wa kiume wakati ule ule Mungu aliyoutaja Abrahamu. Akampa huyo mwanawe, ambaye Sara alimzalia jina Isaka. Isaka alipotimiza umri wa siku nane Abrahamu akamtahiri kama alivyoamriwa na Mungu. Abrahamu alikuwa na umri wa miaka mia moja wakati mwanawe Isaka alipozaliwa. Naye Sara akasema, Mungu amenipatia kicheko. Yeyote atakayesikia habari hizi atacheka pamoja nami. Kisha akaongeza ni nani angeweza kumwambia Abrahamu kwamba mimi Sara nitanyonyesha watoto tena? Nimemzalia mtoto wa kiume katika uzee wake. Isaka akaendelea kukua, na siku alipoachishwa kunyonya, Abrahamu akafanya sherehe kubwa. Baadaye Sara alimuona Ishmaeli, mtoto wa Abrahamu aliyezaliwa na Hagari Mumisiri akicheza na Isaka mwanawe, basi Sara akamwambia Abrahamu, mfukuzie mbali mtumwa huyu uyu wa kike na mwanawe. Haiwezekani kabisa mtoto wa mtumwa wa kike kurithi pamoja na mwanangu Isaka. Jambo hili lilimuhuzunisha sana Abrahamu kwa kuwa Ishumaeli pia alikuwa mtoto wake, lakini Mungu akamwambia Abrahamu, Usihuzunike kwa sababu ya mutoto huyu wala huyo mutumwa wako wa kike, lolote akwambialo Sara lifanye, kwa kweli wazao wako watatokana na Isaka. Na kuhusu uyo mwana wa mutumwa wako wa kike, nitamufanya awe baba wa taifa kubwa kwa kuwa yeye pia ni mutoto wako. Hivyo asubuhi na mapema Abrahamu akachukua chakula na kiriba cha maji akampa Hagari na kumtwika begani akamfukuza pamoja na mwanawe Hagari akaondoka akawa anatanga-tanga nyikani Beersheba. Ikawa maji yalipomwishia katika kile kiriba Hagari akamlaza mwanawe chini ya mti naye akaenda kando akaketi umbali wa kama mita mia moja hivi akisema moyoni mwake, heri nisimwone mwanangu akifa. Na alipokuwa ameketi hapo, mtoto akalia kwa sauti. Mungu akamsikia mtoto huyo akilia, na malaika wa Mungu akamuita Hagari kutoka mbinguni akamwambia, una shida gani Hagari? Usiogope. Mungu amesikia sauti ya mtoto huko alipo. Simama umuinue mtoto na kumshika vizuri mikononi mwako. Kwani nitamfanya awe baba wa taifa kubwa. Mungu akamfumbua Hagari macho naye akaona kisima cha maji. Akaenda akajaza kiriba maji. Akamnywesha mtoto wake. Mungu akawa pamoja na huyo mtoto, naye akaendelea kukua. Alikaa nyikani na akawa mpiga upinde hodari sana. Alikuwa akikaa katika nyika za Parani. Na mama yake akamuoza mke kutoka nchi ya Misri.