Mwanzo sura ya 22. Baada ya muda fulani, Mungu alimjaribu Abrahamu. Mungu alimwita Abrahamu, naye akaitika, Naam, nasikiliza. Mungu akamwambia, Mchukue mwanao Isaka, mwanao wa pekee umpendaye, uende mpaka nchi ya Moria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa juu ya mlima mmojawapo nitakaokuonyesha. Basi kesho yake Abrahamu akaamka asubuhi na mapema, akatandika punda wake, akawachukua watumishi wake wawili pamoja na Isaka mwanawe, akatayalisha kuni kwa ajili ya sadaka ya kuteketezwa, kisha akaanza safari kuelekea mahali alipoambiwa na Mungu. Mnamo siku ya tatu Abrahamu alinua macho akapaona mahali hapo kwa mbali, akawaambia wale watumishi wake, ngojeni hapa na huyu punda, mimi na mwanangu tutakwenda mpaka kule tukamwabudu Mungu, kisha tutawarudia. Basi Abrahamu akazitwaa zile kuni, akamtwika Isaka mwanawe, yeye mwenyewe akachukua moto na kisu mkononi, wakaondoka pamoja. Isaka akamuuliza baba yake, baba, moto na kuni tunazo, lakini mwanakondoo wa sadaka ya kuteketezwa yuko wapi? Abrahamu akamjibu, mwanangu, Mungu mwenyewe atatujalia mwanakondoo wa sadaka ya kuteketezwa. Basi wakaendelea na safari yao. Walipofika mahali ambapo Mungu alimwagizia Aburahamu akajenga madhabahu na kupanga kuni juu yake. Kisha akamufunga Isaka mwanawe na kumulaza juu ya kuni juu ya madhabahu. Aburahamu akaunyoosha mukono wake. Akatoa kisu tayari kumuchinja mwanawe. Lakini malaika wa Mwenyezi Mungu akamuita kutoka mbinguni. Aburahamu! Aburahamu! Naye akaitika. Naam! Nasikiliza. Malaika akamwambia, usimdhuru mtoto wala usimfanye lolote. Sasa ninajua kwamba unamcha Mungu, kwani huku ni nyima hata mwanao wa pekee. Ndipo Abrahamu akainua macho, akaona kondoo dume amenaswa pembe zake kichakani. Basi akaenda akamchukua huyo kondoo akamtoa sadaka ya kuteketezwa badala ya mwanawe. Kwa hiyo Aburahamu akapaita mahali hapo Mwenyezi Mungu ujalia, kama isemwavyo hata leo katika mlima wa Mwenyezi Mungu watu ujaliwa. Malaika wa Mwenyezi Mungu akamuita Aburahamu mara ya pili kutoka mbinguni akamwambia Mwenyezi Mungu asema hivi: Nimeapa kwa nafsi yangu kwamba kwa kuwa umefanya hivi, wala hukuninyima mwanao wa pekee, hakika nitakubariki na wazao wako nitawazidisha kama nyota mbinguni na kama mchanga ufuoni mwa bahari. Wazawa wako wataimiliki miji ya adui zao. Kutokana na wazawa wako mataifa yote duniani yatabarikiwa kwa sababu wewe umeitii amri yangu.