Mwanzo sura ya 23. Sara ariishi miaka mia moja ishirini na saba, hiyo ndiyo iliyokuwa miaka ya maisha yake. Sara arifia huko Kiria Dharuba, yaani Hebroni, katika nchi ya Kanaani. Abrahamu akaomboreza na kumufanyia matanga Sara mkewe. Abrahamu akaiacha maiti ya mkewe akatoka kwenda kuzungumza na Wahiti akawaambia, mimi ninaishi kama mgeni miongoni mwenu, nipatieni sehemu ya ardhi ya kaburi ili nipate kumzika marehemu mke wangu. Wahiti wakamjibu e, bwana wetu, tusikilize wewe. Ni kiongozi maarufu miongoni mwetu, mzike marehemu mkeo katika kaburi lolote utakalojichagulia Hakuna yeyote miongoni mwetu atakaye kunyima kaburi lake wala kukuzuia kumzika marehemu mkeo hapo. Abrahamu akasimama na kuinama kwa heshima mbele ya wananchi wa Hiti akawaambia, ikiwa mnaniruhusu ruhusu nimzike marehemu mke wangu, tafadhali muombeni Efroni mwana wa Sohari kwa niaba yangu aniuzie lile pango lake la Makpela lililo mpakani mwa shamba lake msihini aniuzie nilifanye makaburi yangu, anipatie kwa bei ya haki papa hapa mbele yenu. Efroni mwenyewe alikuwa miongoni mwa wahiti hao waliokuwa wamekutanika penye lango la muji. Basi Efroni Muhiti akamjibu Abrahamu mbele ya Wahiti wote hapo langoni. La, bwana, tafadhali unisikilize. Ninakupa shamba lote na pango lililomo humo, tena ninakupa mbele ya wananchi wenzangu, mzike humo marehemu mkeo. Abrahamu akainama tena kwa heshima mbele ya wananchi, akamwambia Efroni, wananchi wote wakisikia, nakuomba tafadhali unisikilize Nitakulipa bei kamili ya shamba lako, na ninakuomba upokee malipo haya ili nipate kumzika humo marehemu mke wangu. Efroni akamjibu Abrahamu, bwana nisikilize, shamba lenye thamani ya shekeli mia nne tu za fedha ni nini kati yako na mimi? Mzike marehemu mke wako. Abrahamu akakubaliana na Efroni, akampimia kiasi cha fedha alichotaja mbele ya Wahiti wote, fedha shekeli mia nne, kadiri ya vipimo vya wafanya biashara wa wakati huo. Basi shamba la Efroni lililoko huko Makipela mashariki ya Mamre, pango na miti yote iliyokuwamo pamoja na eneo zima, likawa lake Abrahamu mbele ya Wahiti wote waliokutanika penye lango la mji. Baada ya hayo, Abrahamu akamzika Sara mkewe katika pango hilo lililokuwamo katika shamba la Makipera mashariki ya Mamre, yani Hebroni, katika inji ya Kaanani. Shamba na pango lililokuwamo humo lilidhibitishwa na Wahiti liwe mali yake Abrahamu, apate kuzika humo wafu wake.