Mwanzo, sura ya 24. Sasa Abrahamu alikuwa mzee wa miaka mingi naye Mwenyezi Mungu alikuwa amembariki katika kila hali. Siku moja Abrahamu akamwambia mtumishi wake aliyekuwa mzee kuliko wengine na msimamizi wa mali yake yote, weka mkono wako mapajani mwangu, nami nitakuapisha kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wa mbingu na dunia, kwamba hutamuoza mwanangu musichana yeyote miongoni mwa binti za Wakanani ninaoishi nao. Niapiye kwamba utakwenda mpaka katika nchi yangu kwa jamaa zangu, umtafutiye mwanangu Isaka muke. Mtumishi akamwambia, huenda mwanamuke huyo atakataa kufuatana nami kuja huku. Ikiwa hivyo, je, ni lazima nimurudishe mwanao nchini ulikotoka? Abrahamu akamwambia la, angalia sana usimurudishe mwanangu huko. Mwenyezi Mungu, Muungu wa mbingu aliyenitoa nyumbani kwa baba yangu kutoka katika nchi nilimozaliwa, na ambaye alisema nami, aliniapia kwamba atawapa wazawa wangu nchi hii. Yeye atamutuma malaika wake mbele yako ili umuletee mwanangu muke kutoka huko. Iwapo mwanamuke huyo hatapenda kufuatana nawe hadi huku, basi kiapo changu hakitakufunga, lakini kwa vyovyote vile usimrudishe mwanangu huko. Basi mtumishi huyo akaweka mkono wake mapajani mwa Abrahamu bwana wake, akaapa kuhusu jambo hilo. Kisha huyo mtumishi akachukua ngamia kumi wa bwana wake, akaondoka akiwa na zawadi nzuri za kila aina, akasafiri kwenda katika mji alimokaa na Hori nchini Mesopotamia. Alipowasili aliwapigisha magoti ngamia wake kando ya kisima kilichokuwa nje ya mji. Ilikuwa jioni wakati ambapo wanawake huenda kisimani kuteka maji. Naye akaomba ee, Mwenyezi Mungu, Mungu wa bwana wangu Abrahamu, nakuomba unijalie ni faulu leo, na umfadhili Abrahamu bwana wangu. Niko hapa kando ya kisima ambapo binti za wenyeji wa mji huja kuteka maji. Basi msichana nitakaye nitakayemwambia, atue mtungi wake wa maji, anipatie maji ninywe, naye akanipa mimi pamoja na kuwanywesha ngamia wangu, na awe ndiye uliyemchagulia mtumishi wako Isaka. Jambo hilo litanionesha kwamba umemfadhili bwana wangu. Kabla hajamaliza kuomba, mara Rebeka binti Bethueli mwana wa Milka, mkewe Nahori, ndugu yake Abrahamu akafika amebeba mtungi wake begani. Msichana huyo alikuwa na sura ya kuvutia sana, na bikira ambaye hakuwa amelala na mwanamume yeyote. Basi akateremka kisimani, akaujaza mtungi wake maji na kupanda. Ndipo yule mtumishi akaharakisha kukutana naye, akamwambia, tafadhali nipatie maji ya kunywa kutoka mtungi wako. Msichana akamjibu "Haya, kunywa bwana wangu." Na papo hapo akautua mtungi wake akiushikilia ili amnyweshe. Alipokwisha kumpatia maji, akamwambia nitawatekea maji ngamia wako pia, wanywe mpaka watosheke. Basi akafanya haraka, akawamiminia ngamia maji ya mtungi wake katika hori, akakimbia kisimani kuteka maji mengine na kuwanywesha ngamia wake wote. Yule mtu akawa anamtazama kwa makini bila kusema lolote, apate kufahamu kama Mwenyezi Mungu ameifanikisha safari yake au sivyo. Ngamia walipotosheka kunywa maji, yule mtu akampa huyo msichana pete ya dhahabu yenye uzito upatao gramu sita na bangili mbili za dhahabu za gramu kumi kila moja. Akamuuliza, niambie tafadhali, wewe ni binti nani? Je, kuna nafasi ya kulala nyumbani kwenu? Rebeka akajibu, mimi ni binti Betueli mwana wa Milka mkewe na Hori. Kwetu kuna majani na malisho ya kutosha na mahali pa kulala wageni. Ndipo yule mtu akainamisha kichwa chake akamwabudu Mwenyezi Mungu akisema, Atukuzwe Mwenyezi Mungu, Mungu wa bwana wangu Abrahamu ambaye hajasahau fadhili zake na uaminifu wake kwa bwana wangu. Mwenyezi Mungu ameniongoza mimi mwenyewe moja kwa moja hadi kwa jamaa ya bwana wangu. Kisha yule musichana akakimbia kwenda kuwapa habari jamaa za mama yake. Rebeka alikuwa na kaka yake aitwaye Labani. Labani akatoka mbio kukutana na yule mutu kisimani. Labani alikuwa ameiona ile pete na bangili mikononi mwa dada yake na kusikia mambo Rebeka aliyoambiwa na huyo mtu. Labani alimkuta yule mtu amesimama karibu na ngamia wake kando ya kisima. Labani akamwambia, "Karibu kwetu wewe uliyebarikiwa na Mwenyezi Mungu. Mbona unasimama nje? Mimi mwenyewe nimekwisha tayarisha nyumba na mahali kwa ajili ya hawa ngamia wako." Basi mtumishi huyo wa Abraham akaingia nyumbani. Labani akawafungua ngamia na kuwapatia majani ngamia wake, akampa yeye na watu wake maji ya kunawa miguu. Basi wakamwandalia chakula, lakini yeye akasema, sitakula mpaka nimesema ninachotaka kusema. Labani akamwambia, haya tuambie. Yule mtu akasema, mimi ni mtumishi wa Abrahamu. Mwenyezi Mungu amembariki sana bwana wangu nae amekuwa mtu maarufu. Amempa makundi ya kondoo na mifugo mingi, fedha na dhahabu, watumishi wa kiume na wa kike, ngamia na punda. Sara mke wa bwana wangu katika uzee wake alimzalia bwana wangu mtoto, na bwana wangu amempa huyo mtoto mali yake yote. Bwana wangu aliniapisha mimi akisema, hutamwoza mwanangu msichana yoyote miongoni mwa binti za Wakanani ambao ninaishi katika nchi yao bali utakwenda mpaka inchi yangu kwa jamaa zangu, ili umtafutie mwanangu Isaka mke. Nami nikamwambia bwana wangu, huenda mwanamke huyo akakataa kufuatana nami kuja huku. Lakini yeye akasema, Mwenyezi Mungu aniongozaye maishani mwangu atamtuma malaika wake aende pamoja nawe na kukufanikisha katika safari yako, nawe utamtwalia mwanangu mke kutoka kwa jamaa yangu na nyumba ya baba yangu kama utakapofika kwa jamaa zangu hawatakupa huyo msichana, basi hutafungwa na kiapo changu. Leo nilipofika kisimani nimeomba, e Mwenyezi Mungu, Mungu wa bwana wangu Abrahamu, nakuomba ni faulu leo katika safari yangu na umfadhili Abrahamu bwana wangu. Niko hapa kando ya kisima, msichana atakayekuja kuteka maji ambaye nitamwomba anipatie maji kidogo ya kunywa kutoka mtungi wake naye akanipa na kuwatekea maji ngamia wangu, basi huyo na awe ndiye uliyemchagua kuwa mke wa mwana wa bwana wangu. Kabla sijamaliza kuomba moyoni mwangu, mara Rebeka alifika na mtungi wake wa maji begani, akateremka kisimani na kuteka maji, nami nikamwambia, tafadhali nipe maji ya kunywa. Naye akautua mtungi wake haraka kutoka begani mwake, akasema, haya kunywa maji bwana wangu, nitawatekea maji ngamia wako pia. Basi mimi nikanywa, na ngamia wangu pia akawapa maji. Ndipo nilipomuuliza, je, wewe ni binti wa nani? Akaniambia mimi ni binti wa Bethueli mwana wa Milka mkewe Nahori. Ndipo nilipompa pete na kumvisha bangili mikononi. Kisha nikainama na kumwabudu Mwenyezi Mungu, nikamtukuza Mwenyezi Mungu Mungu wa bwana wangu Abrahamu, ambaye ameniongoza moja kwa moja kwa binti wa ukoo wa bwana wangu kwa ajili ya mwanawe. Sasa basi, niambieni kama muko tayari kumutendea bwana wangu kwa uaminifu na haki; kama sivyo, basi semeni nami nitajua cha kufanya. Baada ya kusikia hayo, Labani na Betueli wakamujibu, jambo hili limetoka kwa Mwenyezi Mungu, sisi hatuwezi kuamua lolote Rebeka huyu hapa, mchukue, uwende na awe mke wa mwana wa bwana wako kama Mwenyezi Mungu alivyosema. Mtumishi wa Abrahamu aliposikia maneno hayo, alimusujudia Mwenyezi Mungu, kisha akatowa vito vya fedha na dhahabu na nguo akamupa Rebeka. Pia aliwapa ndugu na mama yake Rebeka mapambo ya thamani kubwa. Mtumishi wa Abrahamu na watu aliokuja nao wakala wakanywa na kulala huko. Walipoamka asubuhi, mtumishi yule akasema, naomba kurudi kwa bwana wangu. Lakini ndugu na mama yake Rebeka wakasema, mwache msichana akae nasi muda mfupi, kama siku kumi hivi, kisha anaweza kwenda. Lakini yeye akasema, tafadhali, msinicheleweshe kwa kuwa Mwenyezi Mungu amekwisha fanikisha safari yangu. Naomba muniruhusu kurudi kwa bwana wangu. Nao wakasema , "Basi tumuite msichana mwenyewe tumuulize." Wakamuita Rebeka na kumuuliza, "Je, utakwenda na mtu huyu?" Naye akajibu, "Nitakwenda." Basi wakamwacha Rebeka na yaya wake aende na mtumishi wa Abrahamu na watu wake. Yaya wake Rebeka pia aliandamana naye. Basi wakambariki Rebeka wakisema Ewe dada yetu, uwe mama wa maelfu kwa maelfu, wazawa wako waimiliki miji ya adui zao. Kisha Rebeka na wajakazi wake wakapanda ngamia na kumfuata huyo mtumishi wa Abrahamu, nao wote wakaondoka. Wakati huo, Isaka alikuwa ameondoka Berlahairoi, akawa anakaa huko pande za Negebu. Siku moja jioni, Isaka alikwenda mashambani kutafakari. Basi akatazama akaona ngamia wanakuja. Naye Rebeka alipotazama na kumuwona Isaka, alishuka chini na kumuuliza mtumishi wa Aburahamu, ni nani yule mtu anayetembea kule shambani anakuja kutulaki? Yule mtumishi akasema ni bwana wangu. Basi Rebeka akatua shela yake akajifunika uso. Yule mtumishi akamsimulia Isaka yote aliyokuwa ameyafanya. Basi Isaka akamchukua Rebeka ndani ya hema iliyokuwa ya Sara mama yake, akawa mke wake. Isaka akampenda Rebeka na kupata faraja baada ya kifo cha mama yake.