Mwanzo, sura ya 25. Hawa ndiyo wazawa wa Isaka mwana wa Abrahamu. Isaka alipokuwa na umri wa miaka arobaini, alimwoa Rebeka binti Bethueli mwaramu wa Padani Aramu. Rebeka alikuwa dada yake Rabani. Rebeka alikuwa tasa, kwa hiyo Isaka akamwomba Mwenyezi Mungu Naye Mwenyezi Mungu akakubali ombi lake. Rebeka akapata mimba. Mimba hiyo ilikuwa ya mapacha. Watoto hao wakashindana tumboni mwake, Rebeka naye akasema, kama hivi ndivyo mambo yalivyo, ya nini kuishi? Basi akaenda kumuliza mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akamwambia, mataifa mawili yamo tumboni mwako Makabila mawili yatakayozaliwa nawe yatafarakana, moja litakuwa lenye nguvu kuliko lingine, mkubwa atamtumikia mdogo. Siku zake za kujifungua zilipo timia, Rebeka alijifungua mapacha. Wa kwanza alikuwa mwekundu, mwenye nywele mwili wote, hivyo akamwita Esau. Wa pili alizaliwa akiwa amemshika Esau kisigino, hivyo wakampa jina Yakobo. Isaka alikuwa na umri wa miaka sitini wakati Esau na Yakobo walipozaliwa. Watoto hao wakakua. Esau akawa mwindaji hodari, mpenda maisha ya mbugani, na Yakobo akawa mtu mturivu, mpenda maisha ya nyumbani. basi Isaka akampenda Esau kwa sababu alipenda kula mawindo yake, lakini Rebeka akampenda Yakobo. Siku moja, Yakobo alipokuwa anapika dengu, Esau alirudi nyumbani kutoka mawindoni ana njaa sana. Kwa hiyo akamwambia Yakobo, nafa njaa, tafadhali nigawie chakula hicho chekundu nile. Ndiyo maana walimupa jina Edomu, yaani mwekundu. Yakobo akajibu, kwanza niuzie haki yako ya mzaliwa wa kwanza. Esau akasema, sawa, niko karibu kufa, haki yangu ya mzaliwa wa kwanza itanifaa nini? Yakobo akamwambia, niapie kwanza basi. Esau akamwapia na kumuuzia yakobo haki yake ya muzaliwa wa kwanza. Ndipo Yakobo akamupa Esau mukate na dengu kiyasi. Esau akala akanywa, kisha akaondoka akaenda zake. Hivyo ndivyo Esau alivyoidharau haki yake ya muzaliwa wa kwanza.