Mwanzo, sura ya 27. Isaka alikuwa amezeeka na macho yake alikuwa hayaoni. Basi alimwita Esau mwanawe mkubwa. Akamwambia, Mwanangu. Naye akaitika, Naam baba, nasikiliza. Isaka akasema, Tazama, mimi ni mzee wala siku ya kufa kwangu siijui. Basi chukua silaha zako, yaani podo na upinde wako, uende porini ukaniwindie mnyama, halafu unitengenezee chakula kitamu kile nipendacho, uniletee, ili nile nipate kukubariki kabla ya kufa kwangu. Kumbe wakati huo Isaka alipokuwa akiongea na Esau mwanawe, Rebeka alikuwa anasikiliza. Kwa hiyo Esau alipokwenda porini kuwinda, Rebeka alimwambia mwanawe Yakobo, Nimemsikia baba yako akimwambia kaka yako Esau amwindie mnyama na kumtengenezea chakula kitamu ili ale apate kumbariki mbele ya Mwenyezi Mungu kabla ya kufa kwake. Sasa mwanangu, sikiliza maneno yangu na utii ninavyokuagiza. Nenda kwenye kundi la mbuzi uniletee wanambuzi wawili wazuri, nimtengenezee baba yako chakula kitamu kile apendacho. Kiisha utampelekea baba yako ale, apate kukubariki kabla hajafa. Lakini Yakobo akamwambia mama yake Rebeka, kumbuka kaka yangu Esau amejaa nywele mwilini, hali mimi sina. Labda baba atataka kunipapasa, nami nitaonekana kama ninamdhihaki, kwa hiyo nitajiletea laana badala ya baraka. Mama yake akamwambia, laana yako nainipate mimi mwanangu, wewe fanya ninavyokuagiza, nenda ukaniletee hao wanambuzi. Basi Yakobo akaenda akachukua wanambuzi wawili akamletea mama yake naye akatayarisha chakula kitamu kile apendacho Isaka baba yake. Kisha Rebeka akatwaa mavazi bora ya Esau mwanawe mkubwa aliyokuwa nayo nyumbani, akamvika Yakobo mwanawe mdogo. Akamvika pia ngozi za wale wana mbuzi mikononi na kwenye sehemu laini shingoni mwake. Kisha akampa kile chakula kitamu na mkate aliokuwa ametayarisha. Basi Yakobo akaingia ndani kwa baba yake, akamwita baba. Naye akaitika naam, ni nani wewe mwanangu? Yakobo akamjibu baba yake, ni mimi Esau mzaliwa wako wa kwanza. Nimefanya kama ulivyoniagiza. Tafadhali baba kaa kitako, ule mawindo yangu ili upate kunibariki. Lakini Isaka akamuliza imekuwaje, umepata mawindo upesi hivyo mwanangu? Yakobo akamjibu Mwenyezi Mungu, Mungu wako amenifanikisha. Ndipo Isaka akamwambia Yakobo, basi mwanangu, karibia nipate kukupapasa ili nijue kweli kama wewe ndiwe mwanangu Esau au la. Yakobo akamkaribia baba yake Isaka, naye akampapasa na kusema, sauti ni sauti ya Yakobo, lakini mikono ni mikono ya Esau. Hakumtambua kwa sababu mikono yake ilikuwa yenye nywele nyingi kama ya Esau kaka yake, kwa hiyo akambariki. Akamuliza tena kweli wewe ndiwe mwanangu Esau? Naye akamjibu ndiyo. Basi baba yake akasema: niletee hiyo nyama nile mawindo yako mwanangu, nikubariki. Hapo Yakobo akampelekea chakula, naye akala, akampelekea divai pia, akanywa. Ndipo baba yake Isaka akamwambia Sogea karibu mwanangu, unibusu. Basi Yakobo akamkaribia baba yake na kumbusu. Na baba yake aliposikia harufu ya mavazi yake, akambariki akisema: Tazama, harufu nzuri ya mwanangu ni kama harufu ya shamba alilobariki Mwenyezi Mungu. Mungu akumiminie umande wa mbinguni, akupe ardhi yenye rutuba, nafaka na divai kwa wingi. Jamii za watu zikutumikie na mataifa ya kuinamie kwa heshima. Uwe mtawala wa ndugu zako, na wana wa mama yako wa kuinamie kwa heshima. Kila akulaanie na alaaniwe, kila akubarikie na abarikiwe. Isaka alipokwisha kumbariki Yakobo, naye Yakobo alipokuwa ndiyo tu ametoka mbele ya baba yake Isaka, Esau kaka yake Yakobo akarudi kutoka mawindoni. Esau pia akatengeneza chakula kitamu, akampelekea baba yake, akamwambia, haya baba, inuka ule mawindo yangu, mimi mwanao, ili upate kunibariki. Isaka akauliza, wewe ni nani? Naye akamjibu ni mimi mwanao Esau mzaliwa wako wa kwanza. Hapo Isaka akatetemeka mno, akasema, ni nani basi yule aliyewinda na kuniletea mawindo nami nimekwisha kula kabla hujaja? Tena nimekwisha mbariki na amekwisha barikiwa. Esau alipoyasikia maneno ya baba yake akaangua kilio cha uchungu. Kisha akamwambia baba yake, e, baba yangu nibariki na mimi tafadhali. Lakini Isaka akasema, ndugu yako alikuja kwa hila, naye amechukua baraka yako. Esau akasema, ndiyo maana anaitwa Yakobo, amechukua nafasi yangu mara mbili kwanza alichukua haki yangu ya mzaliwa wa kwanza na sasa amechukua baraka yangu. Kisha akamuliza baba yake, je, yeah, hukunibakizia baraka yoyote? Isaka akamjibu, nimekwisha mfanya Yakobo kuwa mtawala wako na kumpa ndugu zake wote kuwa watumishi wake. Nimempatia nafaka na, na divai nikufanyie nini sasa, wewe mwanangu? Esau akamwambia baba yake, baba, kwani una baraka moja tu? nibariki hata mimi, Ae, baba! Hapo Esau akalia kwa sauti kubwa. Ndipo Isaka baba yake akamwambia makao yako yatakuwa mbali na ardhi yenye rutuba na mbali na umande wa mbinguni, utaishi kwa upanga wako na utamtumikia ndugu yako. Lakini utakapoasi, utaivunja kongwa yake shingoni mwako. Basi Esau akamchukia Yakobo kwa sababu ya baraka aliyokuwa amepewa na baba yake. Esau akawaza, siku za matanga ya baba zitakapokwisha, ndipo nitakapomuua ndugu yangu Yakobo. Lakini Rebeka alipojua nia ya mwanawe mkubwa, akamwita mwanawe mdogo Yakobo akamwambia, jihadhari, ndugu yako Esau anajifariji kwa kupanga kukuua. Kwa hiyo mwanangu, sikiliza maneno yangu, ondoka ukimbilie kwa kaka yangu Labani kule Harani. Kaa naye kwa muda mpaka ghadhabu ya nduguyo itakapopoa Ghadhabu yake itakapopoa, naye atakapokuwa amesahau uliomtendea, nitatuma mtu akurudishe. Kwa nini nifiwe na nyinyi wote wawili siku moja? Rebeka akamwambia Isaka, sina raha kabisa maishani kwa sababu ya hawa wanawake wa Isau Wahiti. Ikiwa Yakobo ataoa mojawapo wa wanawake hawa Wahiti, Maisha yangu yana faida gani?