Mwanzo, sura ya 29. Yakobo aliendelea na safari yake. Akafika katika inji za watu wa mashariki. Siku moja akaona kisima mbugani na kando yake makundi matatu ya kondoo wamepumzika. Kondoo walikuwa wananyweshwa kutoka kisima hicho, kilichokuwa kimefunikwa kwa jiwe kubwa. Kwa kawaida Makundi yote ya kondoo yalipokusanyika, wachungaji walivingirisha hilo jiwe kwa pamoja toka kisimani na kuwanywesha kondoo. Halafu walikifunika tena kisima kwa jiwe hilo. Yakobo akawauliza wachungaji, ndugu zangu, mmetoka wapi? Wakamjibu, tumetoka Harani. Naye akawauliza, je, mnamfahamu Labani mwana wa Nahori. Wakamjibu, tunamfahamu. Akaendelea kuwauliza je, hajambo? Nao wakamjibu, hajambo, hata binti yake Raheli yule kule anakuja na kondoo wake. Hapo Yakobo akawaambia, naona bado ni mchana na si wakati wa kuwakusanya kondoo pamoja, basi wanywesheni kondoo maji, muende mkawachunge. Lakini wao wakamwambia, hatuwezi kufanya hivyo mpaka makundi yote yawe yamekusanyika pamoja na jiwe limevingirishwa kisimani, ndipo tuwanyweshe kondoo. Yakobo alipokuwa bado anazungumza na hao wachungaji, Raheli akafika na kondoo wa baba yake, kwani ndiye aliyekuwa akiwachunga. Yakobo alipomwona Raheli bindiye Labani, kaka ya mama yake, na alipowaona kondoo wa Labani mjomba wake, akaenda na kulivingirisha lile jiwe kwenye mdomo wa kisima akalinywesha maji kundi la Labani mjomba wake. Kisha Yakobo akambusu Raheli na kulia kwa sauti. Halafu Yakobo akamjulisha Raheli kuwa yeye ni wa jamaa ya baba yake na kwamba ni mwana wa Rebeka. Raheli akapiga mbio nyumbani akamwarifu baba yake. Labani aliposikia habari za Yakobo mpwa wake alikwenda mbio kumlaki. Akamkumbatia, akambusu, akamkaribisha nyumbani kwake. Yakobo akamsimulia Labani mambo yote yaliyotokea. Naye Labani akasema, Hakika wewe ni jamaa yangu damu moja nami. Yakobo akakaa naye kwa muda wa mwezi mmoja. Siku moja Labani alimwambia Yakobo, wewe ni jamaa yangu, lakini hiyo haimaanishi kwamba utanitumikia bure. Niambie, unataka ujira kiasi gani? Sasa Labani alikuwa na binti wawili. Mkubwa aitwaye Lea na mdogo aitwaye Raheli. Lea alikuwa na macho dhaifu, lakini Raheli alikuwa mzuri kwa umbo na wa kupendeza. Yakobo alimpenda Raheli, kwa hiyo akamwambia Labani, Nitakutumikia miaka saba ili unioze Raheli, binti yako mdogo. Labani akamwambia, Afadhali nimuoze Raheli kwako wewe kuliko kumuwoza muntu mwingine yoyote, endelea kuishi name. Basi Yakobo akamutumikiya Labani miyaka saba kwa ajili ya Raheli, lakini kwake muda huo ulikuwa kama siku chache kwa vile alivyompenda Raheli. Kisha Yakobo akamwambiya Labani, muda wangu umetimia. Kwa hiyo nipe mke wangu. Basi Labani akaandaa karamu na kuwaalika watu wote wa huko. Lakini jioni Labani akamchukua Lea, binti yake mkubwa, na kumpeleka kwa Yakobo. Yakobo akalala naye. Labani akamtoa Zilpa, mtumishi wake wa kike, awe mtumishi wa Lea. Asubuhi Yakobo akagundua ya kuwa ni Lea. Basi, akamuliza Labani, umenitendea jambo gani? Je, si nilikutumikia kwa ajili ya Raheli? Mbona basi umenidanganya? Labani akamjibu, nchini mwetu hatufanyi hivyo, si desturi yetu kumuoza binti mdogo kabla ya mkubwa. Mtimizie Lea siku zake saba, nasi tutakupa Raheli kwa utumishi wa miaka saba mingine. Yakobo akakubali. Na Yakobo alipomtimizia Lea siku zake saba, Labani akampa Raheli binti yake mdogo awe mke wake. Labani akamtoa Bilha mtumishi wake wa kike awe mtumishi wa Raheli. Basi Yakobo akalala na Raheli pia. Lakini Yakobo akampenda Raheli kuliko Lea. Akamtumikia Labani miaka mingine saba. Mwenyezi Mungu alipoona kwamba Lea anachukiwa akamjalia watoto, lakini Raheli alikuwa tasa. Lea akapata mimba akajifungua mtoto wa kiume akamwita Reubeni akisema Mwenyezi Mungu ameyaona mateso yangu, bila shaka sasa mume wangu atanipenda. Lea akapata mimba tena. Akajifungua mtoto wa kiume akamwita Simeoni akisema, Mwenyezi Mungu amenipa mtoto mwingine wa kiume kwa sababu amesikia jinsi ninavyochukiwa. Akapata mimba mara nyingine, akajifungua mtoto wa kiume akamwita Lawi akisema, wakati huu mume wangu atajiunga nami kwani nimemzalia watoto watatu wa kiume. Lea akapata mimba tena. Akajifungua mtoto wa kiume, akamuita Yuda akisema, "Safari hii nitamsifu Mwenyezi Mungu." Kisha Lea akaacha kuzaa.