Mwanzo, sura ya 32. Yakobo aliendelea na safari yake, basi malaika wa Mungu wakakutana naye. Yakobo alipowaona akasema, "Hili ni jeshi la Mungu." Kwa hiyo akapaita mahali hapo Mahanaimu. Yakobo aliwatuma wajumbe wamtangulie kwenda kwa nduguye Esau huko Seiri katika nchi ya Edomu. Aliwapa maagizo haya, mtamwambia bwana wangu Esau hivi, mtumishi wako Yakobo asema hivi, nimekaa ugenini kwa Labani mpaka sasa. Nina ng'ombe, punda, makundi ya kondoo na watumishi wa kiume na wa kike. Ninakutumia ujumbe huu bwana wangu, ili nipate fadhili mbele yako. Hao wajumbe walikwenda, kisha wakarudi na kumwambia Yakobo, Tumefika kwa ndugu yako Esau. Naye yuko njiani kuja kukulaki akiwa na watu mia nne. Basi Yakobo akaogopa sana na kufadhaika. Akawagawa katika makundi mawili watu waliokuwa pamoja naye, kondoo, mifugo mingine na ngamia. Akifikiri kama Esau akija na kuliangamiza kundi moja, basi Kundi litakalosalia litaponyoka. Kisha Yakobo akamwomba Mungu akisema, e Mungu wa babu yangu Abrahamu, Mungu wa baba yangu Isaka, Ewe Mwenyezi Mungu uliyeniambia nirudi katika nchi yangu kwa jamaa yangu, ukaniahidi kunitendea mema. Si stahili hata kidogo fadhili ulizonipa kwa uaminifu. Mimi mtumishi wako nilipovuka mto Yordani, Sikuwa na kitu ila fimbo, lakini sasa ninao makundi haya mawili. Nakuomba uniokoe sasa kutoka kwa ndugu yangu Esau, maana nina hofu kuwa atatushambulia na kutuua sote, akina mama pamoja na watoto. Wewe uliniahidi kunitendea mema na kuwafanya wazawa wangu wawe wengi kama mchanga wa bahari ambao hauhesabiki kwa wingi wake. Basi Yakobo akalala hapo usiku huo, kisha akatenga sehemu ya mali yake iwe zawadi kwa ndugu yake Esau: mbuzi majike mia mbili na mabeberu ishirini, kondoo majike mia mbili na madume ishirini, ngamia thelathini wanyonyeshao pamoja na ndama wao, ng'ombe majike arobaini na mafahali kumi, na punda majike ishirini na madume kumi. Akawakabidhi watumishi wake kila mmoja kundi lake, akawaambia nitangulieni, mkiacha nafasi kati ya kundi na kundi katika msafara wenu. Akamwagiza yule aliyetangulia, ndugu yangu Esau atakapokutana nawe na kukuuliza wewe ni mtumishi wa nani, unakwenda wapi na wanyama hawa ni wanani? Wewe utamjibu hii ni mali ya mtumishi wako Yakobo, nayo ni zawadi yako wewe bwana wangu Esau. Tena Yakobo mwenyewe yuko nyuma anafuata. Akatoa agizo hilo hilo kwa mtumishi wa kundi la mbili na la tatu na wengine wote, akisema mtamwambia Esau maneno hayo hayo mtakapokutana naye. Zaidi ya yote nitamwambia, mtumishi wako Yakobo yuko nyuma anafuata. Yakobo alifanya hivyo akifikiri, pengine nitamtuliza kwa zawadi hizi ninazomtangulizia, na baadaye nitaweza kuonana naye ana kwa ana, huenda atanipokea. Basi akatanguliza zawadi zake, lakini yeye mwenyewe akalala kambini usiku huo. Usiku huo huo Yakobo akaamka. Akawachukua wake zake wawili, wajakazi wake wawili na watoto wake kumi na mmoja. Akapita kivuko cha Yaboki. Baada ya kuwavusha ng'ambo ya kijito wale waliokuwa nao na mali yake yote, Yakobo alibaki peke yake. Mtu mmoja akaja. Akapigana naye mwereka mpaka alfajiri. Mtu huyo alipoona kwamba hawezi kumshinda Yakobo, alimugusa Yakobo nyonga ya kiuno. Naye akateguka alipokuwa anapigana naye mwereka. Kisha yule mutu akamwambia Yakobo, "Niache niende zangu kwani kuna pambazuka." Lakini Yakobo akamwambia, "Sikuachi kamwe mpaka umenibariki." Naye akamuliza "Jina lako nani?" Yeye akamujibu Yakobo. Yule mutu akamwambia hutaitwa Yakobo tena, bali Isiraeli, kwa kuwa umeshindana na Mungu na wanadamu ukashinda. Ndipo Yakobo akamwambia, tafadhali nakuomba uniambie jina lako. Lakini yeye akamwambia, ya nini kuniuliza jina langu? Kisha akambariki Yakobo. Yakobo akapaita mahali hapo Penieli akisema, Nimemwona Mungu uso kwa uso nami sikufa.