Mwanzo, sura ya thelathini na tatu. Basi Yakobo alitazama akamwona Esau akija pamoja na watu mia nne. Hapo akawagawa watoto wake kati ya Lea, Raheli na wale wajakazi wawili. Akawaweka wajakazi na watoto wao mbele, kisha Lea na watoto wake na nyuma kabisa wakafuata Raheli na mwanawe Yosefu. Kisha yeye mwenyewe akawatangulia akaenda akiinama mpaka chini kwa heshima mara saba, mpaka alipofika karibu na ndugu yake. Basi Esau akaenda mbio kumlaki Yakobo, akamkumbatia na kumbusu shingoni, na wote wawili wakalia. Esau alipotazama na kuwaona wale kina mama na watoto, akauliza, ni kina nani hawa ulio nao? Yakobo akamjibu, Hawa ni watoto ambao Mungu kwa neema yake amenijalia mimi mtumishi wako. Kisha wale wajakazi wakakaribia pamoja na watoto wao, wakainama kwa heshima. Hali kadhalika Lea akaja pamoja na watoto wake, akainama kwa heshima. Hatimaye Raheli na Yosefu wakaja, wakainama kwa heshima. Ndipo Esau akauliza, ni nini maana ya kundi hili nililokutana nalo njiani? Yakobo akamjibu, nilitumaini kupata fadhili kwako, e bwana wangu. Lakini Esau akasema, nina mali ya kutosha, ndugu yangu, mali yako na iwe yako mwenyewe. Yakobo akamwambia, la, kama kweli umekubali kunipokea, basi nakusihi uipokee zawadi yangu hakika kuuona uso wako ni kama kuuona uso wa Mungu. Kwa vile ulivyonipokea kwa wema mkubwa, basi nakuomba wikubali zawadi niliyokuletea, kwa sababu hata mimi pia Mungu amenineemesha nami ame ninayo mali nyingi. Ndivyo Yakobo alivyomshawishi Esau, naye akaipokea zawadi yake. Esau akasema, haya twendelee na safari yetu, mimi nitakutangulia. Lakini Yakobo akamwambia, Bwana wangu, wewe unajua kwamba watoto hawa ni wachanga na kwamba mifugo hii inanyonyesha, nami sina budi kuitunza. Kama wanyama hawa watapelekwa mbio kwa siku moja, wote watakufa. Basi nakuomba utangulie, nami nitafuata polepole pole kadiri ya mwendo wa wanyama na watoto, mpaka nitakapokufikia huko Seiri. Hapo Esau akasema, Heri ni kuachie baadhi ya watu wangu. Lakini Yakobo akasema, kuna haja gani ya kufanya hivyo? Yanitosha kwamba mimi nimepata fadhili yako ewe bwana wangu. Basi siku hiyo Esau akaanza safari ya kurudi Seiri, lakini Yakobo akasafiri kwenda Sukothi na huko akajijengea nyumba na vibanda kwa ajili ya wanyama wake. kwa sababu hiyo Mahali hapo pakaitwa Sukothi. Kutoka Padan Aramu, Yakobo alifika salama mjini Shekemu katika nchi ya Kanaani, akapiga kambi yake karibu na mji huo. Sehemu hiyo ya ardhi ambako alipiga kambi aliinunua kutoka kwa wazao wa Hamori, baba yake Shekemu kwa vipande mia moja vya fedha. Huko akajenga madhabahu na kupaita Mungu ni Mungu wa Israeli.