Mwanzo, sura 34. Siku moja Dina binti yake Yakobo na Leya alikwenda kuwatembelea wanawake wa nchi hiyo. Basi Shekemu mwana wa Hamori Muhivi, aliyekuwa mkuu wa nchi hiyo, alipomuona Dina akamshika akalala naye kwa nguvu. Lakini Shekemu akavutiwa sana na huyo msichana, akampenda hata akaanza kumbembeleza kwa hiyo Shekemu akazungumza na Hamori baba yake, akamwambia, tafadhali niombee huyu huya msichana ni nimwoe. Yakobo akapata habari kwamba Dina bintiye alikuwa amenajisiwa na Shekemu, lakini kwa kuwa wanawe walikuwa malishoni, alinyamaza mpaka waliporudi. Hamori baba yake Shekemu akaenda kwa Yakobo ili azungumze naye. Na wakati huo huo watoto wa kiume wa Yakobo wakawa wanarudi nyumbani kutoka malishoni. Waliposikia hayo, vijana hao wakaona uchungu mwingi na kukasirika sana, kwa vile Shekemu alikuwa amewafanyia watu wa Israeli ovu hilo la kulala na binti ya Yakobo, maana jambo hilo lilikuwa mwiko. Lakini Hamori akawaambia, Mwanangu Shekemu anampenda sana binti yenu, basi tafadhali mumruhusu amuoe. Acheni tuoane. Nyinyi mtatuoza binti zenu, nasi tutawaoza binti zetu. Kwa hiyo mtaishi pamoja nasi, mtakuwa huru katika nchi hii, mtaishi humu, mfanye biashara na kujipatia mali. Hali kadhalika Shekemu akawaambia baba na ndugu zake Dina, tafadhali mniwie radhi. Nami nitawapeni chochote mtakachosema. Niambieni kiasi chochote cha mahari na zawadi, hata kikiwa kikubwa namna gani, nami nitatoa mradi tu mnioze msichana huyu. Basi watoto wa kiume wa Yakobo wakamjibu Shekemu na baba yake Hamori kwa hila, kwa kuwa Shekemu alikuwa amekwisha mnajisi dada yao Dina. Waliwaambia Hatuwezi kumwoza dada yetu kwa mtu asiyetahiriwa; kufanya hivyo ni aibu kwetu. Tutakubaliana nanyi tu kwa sharti hili, kwamba mtakuwa kama sisi kwa kumtahiri kila mwanaume miongoni mwenu. Hapo ndipo tutakapowaoza binti zetu na kuwaoa binti zenu. Tutaishi pamoja nanyi na kuwa jamaa moja. Lakini msipokubaliana nasi na kutahiriwa, basi sisi tutamchukua binti yetu na kwenda zetu. Pendekezo lao likawapendeza Hamori na mwanawe Shekemu. Kijana huyo hakusita hata kidogo kutekeleza sharti hilo kwa vile alivyompenda binti wa Yakobo. Isitoshe, Shekemu ndiye aliyeheshimika kuliko wote nyumbani kwao. Basi Hamori na mwanawe Shekemu wakaenda kwenye lango la mji mahali pa mikutano wakaongea na watu wao wakisema, watu hawa ni marafiki zetu, tuwakaribishe waishi nchini mwetu na kufanya biashara, kwa sababu tunayo nchi ya kututosha sisi na wao pia. Kisha tutaoa binti zao na kuwaoza binti zetu, lakini wao watakubali kuishi nasi na tutakuwa jamaa moja kwa sharti hili kwamba tutamtahiri kila mwanamume miongoni mwetu kama wao walivyotahiriwa. Je, hamuoni kwamba mifugo yao na mali yao yote itakuwa mali yetu? Haya, tukubaliane nao ili wakae pamoja nasi. Wanaume wote waliokusanyika penye lango la mji huo wakakubaliana na Hamori na mwanawe Shekemu. Kisha wanaume wote wakatahiriwa. siku tatu baadaye Waliotahiriwa wakiwa bado wana maumivu makali, watoto wawili wa Yakobo, Simioni na Lawi, kaka zake Dina, walizitua panga zao, wakauvamia mji ghafla na kuua wanaume wote. Waliwaua kwa upanga Hamori na mwanawe Shekemu, wakamtoa Dina katika nyumba ya Shekemu, wakaenda zao. Baada ya mauaji hayo Watoto wengine wa kiume wa Yakobo waliingia mjini na kuuteka nyara mji huo, kwa sababu dada yao alikuwa amenajisiwa. Walichukua kondoo na mbuzi, ng'ombe, punda na chochote kilichokuwa mjini au shambani. Waliteka nyara mali yote, watoto na wanawake wote, na chochote kilichokuwa majumbani. Basi Yakobo akamwambia Simioni na Lawi, Nyinyi mmeniletea taabu kwa kunifanya nichukiwe na wakazi wa nchi hii ya Wakanaani na Wapirizi. Mimi sina watu wengi, na kama wakikusanyika kunishambulia, wataniangamiza mimi pamoja na jamaa yangu. Hao ndugu wawili wakajibu, Ana haki gani ya kumtendea dada yetu kama malaya?