Mwanzo sura ya 37. Yakobo aliendelea kukaa katika nchi ya Kanani alimoishi baba yake kama mgeni. Hizi ndizo habari za ukoo wa Yakobo. Yosefu akiwa kijana wa umri wa miaka kumi na saba, alikuwa akichunga kondoo na mbuzi pamoja na ndugu zake. Wana wa Bilha na Zilpa wake za baba yake. Yosefu akawa anamjulisha baba yake juu ya tabia mbaya za ndugu zake. Israeli alimpenda Yosefu kuliko watoto wake wote, kwa sababu alikuwa amezaliwa wakati wa uzee wake. Alimshonea Yosefu kanzu ndefu, lakini ndugu zake walipoona kwamba baba yao alimpenda Yosefu kuliko wao, wakamchukia hata hawakuzungumza naye kwa amani. usiku mmoja Yosefu aliota ndoto, lakini alipowasimulia ndugu zake, wao wakazidi kumchukia. Aliwaambia, sikilizeni ndoto niliota. Niliota kuwa sote tulikuwa shambani tukifunga miganda, na ghafla mganda wangu ukainuka na kusimama wima, miganda yenu ikakusanyika kuuzunguka na kuinamia mganda wangu. Ndugu zake wakamuuliza, je, unataka kutuambia kwamba utatutawala au utakuwa na mamlaka juu yetu? Basi wakazidi kumchukia kwa sababu ya ndoto na maneno yake. Kisha Yosefu akaota ndoto nyingine akawasimulia ndugu zake akisema, sikilizeni, nimeota ndoto nyingine, nimeona jua, mwezi na nyota kumi na moja vinaniinamia lakini alipomsimulia baba yake na ndugu zake ndoto hiyo, baba yake alimkemea akisema, ni ndoto gani hiyo uliota? Je, itatulazimu mimi, mama yako na ndugu zako kuja kuinama chini kwa heshima mbele yako? Ndugu zake wakamwonea wivu, lakini baba yake akawa analifikiria jambo hilo. Siku moja ndugu zake Yosefu walikwenda kuchunga wanyama wa baba yao karibu na Shekemu. Basi Israeli akamwambia Yosefu, unajua ndugu zako wanachunga wanyama kule Shekemu, kwa hiyo nataka nikutume kwao. Yosefu akajibu, niko tayari. Baba yake akamwambia Nenda ukawaangalie ndugu zako na wanyama, kama wako salama, kisha uniletee habari. Basi Yakobo akamtuma Yosefu kutoka bonde la Hebroni. Yosefu alipokaribia Shekemu, mtu mmoja akamkuta akitangatanga mbugani, akamuuliza unatafuta nini? Yosefu akamjibu, ninawatafuta ndugu zangu Tafadhali niambie mahali wanakochunga wanyama. Yule mtu akamwambia, bila shaka wamekwishaondoka, kwa sababu niliwasikia wakisema kwamba wanakwenda Dothani. Basi Yosefu akawatafuta ndugu zake, akawakuta huko Dothani. Ndugu zake walipomwona akiwa mbali na kabla hajafika karibu, wakafanya mpango wa kumuua. Tazameni yule mota ndoto anakuja. Haya, tumuue na kumtupa ndani ya shimo mojawapo. Baadaye tutasema kwamba ameuawa na mnyama wa porini, halafu tutaona hizo ndoto zake zitakuwaje. Lakini Leubeni aliposikia maneno hayo, akataka kumwokoa mikononi mwao. Basi akawaambia ndugu zake, tafadhali Tusimuue msimwage damu, ila mtumbukizeni katika shimo hili hapa mbugani, lakini msimdhuru. Alisema hivyo kusudi aweze kumwokoa Yosefu mikononi mwao na baadaye amrudishe kwa baba yake. Yosefu alipowafikia ndugu zake, wao wakamvua kanzu yake, kisha wakamshika na kumtupa shimoni, lakini shimo hilo halikuwa na maji. Walipoketi kula, wakaona msafara wa Waishumaeli wakisafiri kutoka Giliadi kwenda Misri. Ngamia wao walikuwa wamebeba ubani, zeri na manemane. Hapo Yuda akawaambia ndugu zake, Tutapata faida gani tukimuua ndugu yetu na kuficha mauaji yake? Afadhali tumuuze kwa hawa Waishumaeli, lakini tusiguse maisha yake, kwani yeye ni ndugu yetu. Yeye ni damu moja nasi. Ndugu zake wakakubaliana naye. Wafanyabiashara wa Midiani walipofika mahali hapo, hao ndugu wakamtoa Yosefu katika shimo, wakamuuza kwa Waishumaeli kwa bei ya vipande ishirini vya fedha, nao wakamchukua Yosefu Misri. Basi Reubeni aliporudi kwenye lile shimo na asimuone Yosefu tena, Akazirarua nguo zake kwa huzuni, akawaendea ndugu zake, akawaambia, kijana hayupo, nami niende wapi? Basi wakachinja mbuzi, wakaichukua kanzu ya Yosefu na kuichovya katika damu ya huyo mbuzi. Kisha wakampelekea baba yao ile kanzu, wakamwambia, tumeiokota kanzu hii, hebu iangalie kama ni ya mwanao au siyo? Baba yao akaitambua hiyo kanzu, akasema, ndiyo hasa, bila shaka mnyama wa porini amemshambulia na kumla hakika Yosefu ameraruliwa vipande vipande. Ndiyo hasa, bila shaka mnyama wa porini amemshambulia na kumla hakika Yosefu ameraruliwa vipande vipande. Hapo Yakobo akayararua mavazi yake kwa huzuni, akavaa vazi la gunia kiunoni, akamlilia mwanawe kwa muda wa siku nyingi. Watoto wake wa kiume na wa kike wakamjia ili kumfariji lakini akakataa kufarijiwa akisema, Niacheni nitaendelea kuomboleza kwa ajili ya mwanangu mpaka nitakaposhuka kuzimu alipo. Ndivyo baba yake alivyomlilia. Wakati huo kule Misri, wale wa Midiani walimuuza Yosefu kwa mtu aitwaye Potifa, mmoja wa maofisa wa Farao ambaye alikuwa mkuu wa kikosi cha ulinzi.