Mwanzo sura ya arobaini. Wakati fulani baada ya mambo hayo maofisa wawili wa mfalme wa Misri walimkosea mfalme. Maofisa hao walikuwa mtunza vinywaji mkuu na mwoka mkate mkuu wa mfalme. Farao aliwakasirikia hao hao maofisa wake wawili. Akawafungia ndani ya ngome ya mkuu wa kikosi cha ulinzi katika gereza mahali alipofungwa Yosefu. Mkuu wa kikosi cha ulinzi akamteua Yosefu wawatumikie, nao wakawa kifungoni kwa muda fulani. Basi usiku mmoja yule mtunza vinywaji mkuu na yule mwoka mikate mkuu wa mfalme wa Misri waliota ndoto humo gerezani, kila mmoja na ndoto yake tofauti. Yosefu alipokwenda kwao asubuhi na kuwaona wote wawili, walikuwa wenye wasiwasi. Basi Yosefu akawauliza maofisa hao wa Farao waliokuwa kifungoni pamoja naye nyumbani mwa bwana wake, mbona leo mna nyuso za huzuni? Wakamjibu, tuna huzuni kwa kuwa tumeota ndoto na hakuna awezaye kututafsiria ndoto zetu. Yosefu akawaambia, Je, kutafsiri ndoto si kazi ya Mungu? Basi niambieni ndoto zenu. Mtunza vinywaji mkuu wa mfalme akamsimulia Yosefu ndoto yake akisema, katika ndoto yangu niliona mzabibu mbele yangu nao ulikuwa na matawi matatu. Mara tu ulipoanza kuchipua majani, maua yake yalichanua na vishada vyake vikawa zabibu mbivu. Mkononi mwangu nilikuwa na kikombe cha Farao, basi nikazitoa zabibu, nikazikamua katika kikombe hicho, nikampa Farao. Yosefu akamwambia huyo mtumishi Tafsiri ya ndoto yako ni hii: yale matawi matatu ni siku tatu. Baada ya siku tatu, Farao atakunyanyua kutoka gerezani na kukurudisha tena katika cheo chako. Utaweza tena kumpa Farao kikombe mkononi, kama ulivyokuwa unafanya hapo awali. Lakini tafadhali usinisahau; wakati mambo yatakapokuendea wewe vema, unifanyie fadhili na kunitaja mbele ya Farao, Nipate kutoka humu gerezani, maana mimi nilitoroshwa kutoka nchi ya Waebrania, na hapa Misri sijafanya chochote kinachostahili nitiwe gerezani. Yule mwoka mikate mkuu alipoona kwamba tafsiri ile ni nzuri, akamwambia Yosefu, hata mimi niliota ndoto. Katika ndoto yangu nilikuwa nimechukua kichwani nyungo tatu za mikate. Katika ungo wa juu kulikuwa na vyakula mbalimbali vilivyookwa kwa ajili ya Farao, lakini ndege walikuwa wakivila kutoka ungo huo kichwani pangu. Yosefu akamwambia, tafsiri ya ndoto yako ni hii. Zile nyungo tatu ni siku tatu. Baada ya siku tatu, Farao atakunyanyua kutoka gerezani, atakiinua kichwa chako, akutundike mtini, nao ndege wataula mwili wako. Mnamo siku ya tatu ambayo ilikuwa siku ya kuadhimisha kuzaliwa kwake Farao aliwaandalia karamu watumishi wake wote, akawatoa gerezani Mutunza vinywaji wake mkuu na mwoka mikate mukuu akawaweka mbele ya maofisa wake. Kisha akamuludishiya cheo chake mutunza vinywaji apate kumupatiya farao kikombe, lakini yule mwoka mikate mukuu akamutundika mutini, kama Yosefu alivyokuwa amewatafsiria ndoto zawo. Hata hivyo yule mutunza vinywaji mukuu akamsahau Yosefu badala ya kumkumbuka.