Mwanzo, sura ya arobaini na moja. Baada ya miyaka miwili mizima Farao aliwota ndoto, alijikuta amesimama kando ya muto Nili. Akawona ng'ombe saba wazuri na wanono wakitoka mutoni na kula nyasi. Alafu baada ya hawo ng'ombe, wengine saba waliyokonda sana wakatoka katika muto Nili wakaja na kusimama karibu na wale ng'ombe wazuri na wanono kando ya mto. Hao ng'ombe waliokonda sana wakawala wale wengine saba wazuri na wanono. Hapo Farao akaamka usingizini. Alipolala tena akaota mara ya pili. Aliona masuke saba makubwa na mazuri yanachipuka katika bua moja, halafu baada ya hayo, masuke mengine saba membamba na yaliyokaushwa na upepo mkavu wa jangwani yakatokeza. Hayo masuke saba membamba yakayameza yale masuke saba makubwa yaliyojaa nafaka. Basi Farao alipoamka akagundua kuwa ilikuwa ndoto. Kulipokuwa asubuhi, Farao akiwa na wasiwasi sana aliwaita wachawi wote wa Misri na wenye hekima, akawaambia ndoto zake, lakini hakuna hata mmoja aliyeweza kumtafsiria ndoto hizo. Ndipo yule mtunza vinywaji mkuu akamwambia Farao, leo na yakumbuka makosa yangu, wakati ule ulipotukasirikia sisi watumishi wako mimi na namuoka mikate mkuu, ulitufungia ndani ya ngome ya mkuu wa kikosi cha ulinzi. Usiku mmoja, tuliota ndoto, kila mmoja ndoto yake tofauti. Basi kijana mmoja Mwebrania, mtumishi mutumishi wa mkuu wa kikosi cha ulinzi, alikuwa pamoja nasi kifungoni. Tulipomusimulia ndoto zetu yeye aliweza kututafsiria kila mumoja wetu kulingana na ndoto yake. Alivyotafsiri ndivyo ilivyotokea. Mimi nikarudishwa kazini kwangu na yule mwoka mikate mukuu akatundikwa mtini. Basi Farao akaamuru Yosefu aitwe, naye akatolewa gerezani haraka. Baada ya kunyoa na kubadili nguo zake, Yosefu akaja mbele ya Farao. Farao akamwambia Yosefu, Mimi nimeota ndoto, lakini hakuna mtu aliyeweza kunitafsiria. Nimesikia sifa zako kwamba wewe ukiambiwa ndoto, unaweza kuitafsiri. Yosefu akamjibu Farao, Sina uwezo huo, lakini Mungu atakupa jibu lifaalo. Hapo Farao akamwambia Yosefu, niliota kwamba nimesimama kando ya mto Nili, nikaona ng'ombe saba wazuri na wanono wakitoka mtoni na kula nyasi. Hao wakafuatwa na ng'ombe wengine saba dhaifu, wembamba na wamekonda sana. Mimi sijapata kamwe kuona ng'ombe wa hali hiyo katika nchi ya Misri. Basi wale ng'ombe waliokonda sana wakawala wale ng'ombe saba wanono. Lakini hata baada ya kuwala wale wanono, mtu yeyote asingeweza kutambua kwamba wamewala wenzao, kwani bado walikuwa wamekondeana kama mwanzo. Hapo nikaamka usingizini, kisha nikaota ndoto nyingine. Niliona masuke saba mazuri yaliyojaa nafaka yakichipua katika bua moja, halafu yakafuatwa na masuke mengine saba matupu membamba na yaliyokaushwa na upepo mkavu wa jangwani. Yale masuke saba membamba yakayameza yale masuke saba mazuri. Basi mimi niliwaambia wachawi ndoto hizo, lakini hakuna mtu aliyeweza kunifafanulia. Ndipo Yosefu akamwambia Farao, ndoto zako zote mbili tafsiri yake ni moja. Mungu amekufunulia mambo atakayofanya hivi karibuni. Ng'ombe wale saba wazuri ni miaka saba, na yale masuke saba mazuri pia ni miaka saba. Ndoto hiyo tafsiri yake ni moja. Wale ng'ombe saba waliokonda sana ambao waliwafuata wale wanono na yale masuke matupu saba yaliyokaushwa na upepo mkavu wa jangwani, maana yake ni miaka saba ya njaa. Kama nilivyokueleza, e, Farao, Mungu amekufunulia mambo atakayofanya hivi karibuni. Kutakuwa na miaka saba ya shibe katika nchi nzima ya Misri, lakini baadaye itafuata miaka saba ya njaa, hata hiyo shibe isahaulike kabisa. Njaa hiyo itaiangamiza nchi hii, shibe hiyo itasahaulika kabisa, kwa sababu njaa itakayofuata itakuwa kali mno. Ndoto yako ilirudiwa mara mbili kwa mifano inayofanana, kukuonyesha kwamba Mungu ameamua, naye atatekeleza jambo hilo karibuni. Kwa hiyo yafaa sasa, ee Farao, umteue mtu mwenye ujuzi na hekima, umpe jukumu la kuiangalia nchi yote ya Misri. Tena ee Farao, uwateue wasimamizi kadhaa hapa nchini, uwaagiza wakusanye sehemu ya tano ya mavuno yote ya Misri katika kipindi hiki cha miaka saba ya shibe. Uwaagiza wasimamizi hao wakusanye chakula chote katika miaka saba ijayo ya mavuno kwa wingi nafaka hiyo, na iwekwe chini ya mamlaka yako, e Farao, iwe akiba ya chakula kwa miji yote, na waitunze nafaka hiyo. Chakula hicho kitakuwa akiba ya kinga kwa nchi ya Misri isije ikaangamia kutokana na njaa ya miaka saba itakayofuata. Shauri alilotoa Yosefu lilionekana kuwa jema mbele ya Farao na watumishi wake wote. Kwa hiyo Farao akawauliza watumishi wake, "Huyu mtu ana roho ya Mungu. Je, tunaweza kumpata mtu mwingine kama huyu?" Kisha akamwambia Yosefu, "Kwa kuwa Mungu amekufunulia haya yote, hakuna mtu mwingine mwenye busara na hekima kama wewe. Wewe ndiwe utakayesimamia nchi yangu." na watu wangu wote watakuwa chini ya amri yako. Mimi tu ndiye mkuu kuliko wewe, kwa kuwa nakalia kiti cha kifalme. Basi sasa, nakuteua rasmi kuwa mkuu wa nchi yote ya Misri. Ndipo Farao akaivua pete yake ya mhuri kidoleni mwake na kumvisha Yosefu, akamvalisha mavazi ya kitani safi na mkufu wa dhahabu shingoni. Farao akampandisha katika gari lake la pili la farasi na walinzi wakatangulia mbele ya Yosefu wakipaaza sauti na kusema, Pigeni magoti. Ndivyo Farao alivyompa Yosefu madaraka makubwa juu ya nchi yote ya Misri. Zaidi ya hayo, Farao akamwambia Yosefu, mimi ndimi Farao. Nasema mtu yeyote katika nchi nzima ya Misri asiinue mkono wala mguu wake bila kibali chako. Yosefu alikuwa na umri wa miaka thelathini alipoanza kumtumikia Farao, mfalme wa Misri. Alitoka nyumbani kwa Farao na kuitembelea nchi yote ya Misri. Ikawa katika miaka ile saba ya shibe, mashamba ya Misri yakatoa mazao kwa wingi sana. Yosefu akakusanya chakula chote wakati huo wa miaka saba ya shibe na kukiweka akiba katika miji ya Misri. Katika kila mji akaweka akiba ya chakula kutoka mashamba yaliyo karibu na mji huo. Yosefu akaweka akiba ya nafaka kwa wingi mno ikawa nyingi kama mchanga wa bahari hata isiweze kupimika. Kabla ya miaka ya njaa kuanza, Yosefu alikuwa amekwisha pata wana wawili kwa mkewe Asenathi, binti Potifera, kuhani wa mji wa Oni. Yosefu alimwita mwanawe wa kwanza Manase akisema, Mungu amenifanya nisahau tabu zangu zote na jamaa ya baba yangu. Mwanawe wa pili akamwita Efraimu akisema, Mungu amenipa watoto katika nchi ya mateso yangu. Miaka ile saba ya shibe nchini Misri ikapita, ikaanza miaka saba ya njaa kama alivyokuwa amesema Yosefu hapo awali. Nchi nyingine zote zikawa na njaa lakini nchi yote ya Misri ilikuwa na chakula. Wakati wananchi wa Misri walipoanza kuona njaa, walimlilia Farao awape chakula, naye Farao akawaambia wa Misri wote, nendeni kwa Yosefu, atakalowaambia fanyeni. Njaa ikazidi kuwa kali na kuenea katika nchi yote. Kwa hiyo Yosefu akazifungua gala zote akawauzia wa Misri chakula. Zaidi ya hayo, watu toka kila mahali duniani walikuja Misri kwa Yosefu kununua nafaka, kwani njaa ilikuwa kali duniani kote.