Mwanzo sura ya arobaini na mbili. Yakobo alipopata habari kwamba kulikuwa na nafaka huko Misri, aliwaambia wanawe, mbona mnaketi mkitazamana tu? Nimesikia kwamba Misri kuna nafaka, nendeni huko mkanunue nafaka, tusije tukafa njaa. Hivyo ndugu kumi wa Yosefu wakaenda Misri kununua nafaka. Lakini Yakobo hakumwacha Benyamini nduguye Yosefu aende pamoja nao maana aliogopa kwamba angeweza kupata madhara. Basi wana wa Israeli wakafika Misri wakiwa miongoni mwa wanunuzi wengine. Kwani hata katika nchi ya Kanani kulikuwa na njaa. Wakati huo Yosefu alikuwa ndiye mkuu huko Misri. Yeye ndiye aliyehusika na kuwauzia wananchi nafaka. Basi kaka zake wakaja na kumwinamia Yosefu kwa heshima. Yosefu alipowaona kaka zake akawatambua, lakini akajifanya kana kwamba hawafahamu. Akasema nao kwa ukali, akawauliza mmetoka wapi nyinyi? Wakamjibu, tumetoka nchini Kanaani Tumekuja kununua chakula. Ingawa Yosefu aliwatambua kaka zake, wao hawakumtambua. Akakumbuka ndoto zake za zamani juu ya kaka zake, akawaambia, nyinyi ni wapelelezi, mmekuja kupeleleza udhaifu wa nchi yetu. Wao wakamjibu, sivyo bwana wetu, sisi watumishi wako tumekuja kununua chakula, sisi ni ndugu wana wa baba mmoja. Sisi ni watu waaminifu na wala si wapelelezi. Lakini Yosefu akasisitiza, sivyo, mmekuja hapa ili kupeleleza udhaifu wa nchi yetu. Wakamwambia, sisi watumishi wako tuko ndugu kumi na wawili, wana wa mtu mmoja mwenyeji wa nchi ya Kanaani. Mdogo wetu amebaki na baba nyumbani na ndugu yetu mwingine ni marehemu. Lakini Yosefu akawaambia, ni kama nilivyosema, nyinyi ni wapelelezi tu. Hivi ndivyo mtakavyojaribiwa: naapa kwa jina la Farao kwamba hamtatoka hapa mpaka mdogo wenu atakapokuja. Mtumeni mmoja wenu akamlete huyo ndugu yenu mdogo, wakati wengine wenu wanamgoja gerezani hapo ndipo maneno yenu yatajulikana ukweli wake, la sivyo, naapa kwa jina la Farao kwamba nyinyi ni wapelelezi. Kisha akawatia wote gerezani kwa muda wa siku tatu. Siku ya tatu, Yosefu akawaambia, kwa kuwa mimi ni mcha Mungu, fanyeni hivi ili mpate kuishi. Kama kweli nyinyi ni watu waaminifu, mmoja wenu na abaki kifungoni na wengine wawapelekee nafaka jamaa zenu wenye njaa, kisha mleteni kwangu ndugu yenu mdogo. Hii itathibitisha ukweli wa maneno yenu, nanyi hamtauawa. Basi wakakubali kufanya hivyo. Kisha wakasemezana wao kwa wao, kweli sisi tulimkosea ndugu yetu ingawa tulimwona kisononeka rohoni ni mwake, sisi hatukumjali hata alipotusihi. Ndiyo maana tabu hii yote inatupata. Reubeni akawaambia, je, mimi sikuwaambieni tusimdhuru kijana? Lakini nyinyi hamkunisikiliza. Sasa tunaadhibiwa kwa ajili ya damu yake. Wao hawakujua kuwa Yosefu alielewa yote hayo waliyosema, maana alipoongea nao nawo, ilikuwa kwa njia ya mkalimani. Yosefu akaenda kando akaangua kilio. Alipotulia akarudi kuzungumza nao, kisha akamkamata Simeoni na kumtia pingu mbele ya macho yao. Yosefu akatoa amri mifuko yao ijazwe nafaka, kila mmoja wao arudishiwe fedha yake katika gunia lake na wapewe chakula cha njiyani. Wakafanyiwa mambo hayo yote, wakawatwisha punda wawo mizigo yawo ya nafaka, wakaondoka. Ikawa walipofika mahali pa kulala wageni huko njiyani, mumoja wawo akafunguwa gunia lake ili yapate kumulisha punda wake, akashangaa kukuta fedha yake mudomoni mwa guniya lake. Akawaambiya ndugu zake, fedha yangu imerudishwa, hii hapa mdomoni mwa gunia langu. Waliposikia hayo wakafa moyo, wakatazamana huku wanatetemeka na kuulizana, ni jambo gani hili alilotutendea Mungu? Walipowasili nchini Kanaani kwa baba yao Yakobo, walimsimulia yote yaliyowapata wakamwambia, mkuu wa nchi ile alisema nasi kwa ukali na kutushuku kwamba sisi ni wapelelezi nchini mwake. Lakini sisi tulimweleza kuwa sisi ni watu waaminifu na wala si wapelelezi. Tulimweleza kuwa sisi tuko ndugu kumi na wawili wa baba mmoja, na kwamba mmoja wetu ni marehemu na yule mdogo yuko nyumbani nchini Kanaani pamoja na baba yetu. Ndipo mkuu wa nchi hiyo akatuambia, hivi ndivyo nitakavyotambua kama kweli nyinyi ni watu waaminifu: mwacheni kwangu ndugu yenu mmoja, nanyi wengine mpeleke nafaka nyumbani kwa jamaa zenu wenye njaa, kisha mleteni kwangu huyo ndugu yenu mdogo, na hapo nitajua kuwa nyinyi si wapelelezi, ila ni watu waaminifu. Mkifanya hivyo, ntamwacha huru ndugu yenu, nanyi mtaruhusiwa kufanya biashara katika nchi hii. Walipokuwa wanamimina nafaka kutoka magunia yao, walishangaa kuona kila mmoja wao amerudishiwa kifuko chake na fedha ndani ya gunia lake. Walipoona hayo, wote pamoja na baba yao wakashikwa na hofu. Baba yao Yakobo akawaambia, mnanipokonya watoto wangu. Yosefu hayuko Simeoni hayuko, sasa mnataka kumchukua na Benyamini. Yote hayo yamenipata. Hapo Reubeni akamwambia baba yake, nisipomrudisha Benyamini, wauwe wanangu wawili. Mwache Benyamini mikononi mwangu, nami na nitamlinda na kumrudisha kwako. Lakini baba yake akamjibu, mwanangu hata kwenda nanyi ndugu yake amekwisha fariki, naye peke yake ndiye aliyebaki. Mimi ni mzee mwenye mvi. Ikiwa kijana huyu atapatwa na madhara yoyote katika safari mtakayofanya, basi mtaniua kwa huzuni.