Mwanzo, sura ya arobaini na tatu. Kisha njaa ilizidi kuwa kali katika nchi ya Kanaani. Baada ya kile chakula walichokuwa wamenunua kutoka Misri kumalizika, Yakobo akawaambia wanawe, Nendeni tena Misri mkatununulie chakula kidogo. Lakini Yuda akamwambia baba yake, Yule mtu alituonya vikali akisema Sitawapokea msipokuja na ndugu yenu mdogo. Kama utakubali ndugu yetu ukwenda pamoja nasi, basi tutakwenda kukununulia chakula, lakini iwapo hautakubali aende nasi, basi hatutakwenda huko, kwani yule mtu alituambia waziwazi, hamtaniona msipokuja na ndugu yenu mdogo. Israeli akasema, kwa nini mkanitia taabuni kwa kumwambia huyo mtu kwamba mnaye ndugu mwingine? Wakamjibu, yule mtu alituhoji kwa makini sana kuhusu mambo yetu na jamaa yetu, akisema, je, baba yenu angali hai? Je, mnaye ndugu mwingine? Hivyo tulimjibu kulingana na maswali yake. Tungaliwezaje kujua kwamba atatuambia mleteni ndugu yenu? Yuda akamwambia Israeli, baba yake, niruhusu mimi niende ili tuondoke mara moja, twende tukanunue chakula, tusije tukafa njaa pamoja nawe na watoto wetu. Mimi mwenyewe nitakuwa mdhamini wake, wewe utanidai mimi. Nisipomrudisha ukamuona kwa macho yako mwenyewe, lawama na iwe juu yangu milele. Kama tusingalikawia tungalikuwa tumekwisha kwenda na kurudi mara mbili. Hapo Israeli baba yao akawaambia, haya, kwa vile ni lazima iwe hivyo, basi fanyeni hivi, chukueni katika mfuko yenu baadhi ya mazao bora ya nchi yetu, mkampelekee zawadi huyo mkuu. Mchukulieni mafuta kidogo ya mkwaju. Asali kidogo, ubani, manemane, kungu na lozi. Chukueni fedha mara mbili ya ile inayohitajika. Kwa sababu ni lazima mrudishe fedha ile iliyowekwa midomoni mwa magunia yenu. Pengine ilirudishwa kwa makosa. Mchukueni pia ndugu yenu muende kwa huyo mtu. Mungu mwenye nguvu na awajalie kupata huruma mbele ya mtu huyo. Awaachieni yule ndugu yenu mwingine na Benyamini warudi pamoja nanyi. Kwa upande wangu, ikinipasa kufiwa na wanangu, basi. Hapo wakachukua zile zawadi na fedha mara mbili ya ile ya awali. Wakaenda Misri pamoja na ndugu yao Benyamini. Walipowasili, wakaenda na kusimama mbele ya Yosefu. Yosefu alipomwona Benyamini pamoja nao, akamwambia msimamizi wa nyumba yake, wapeleke watu hawa nyumbani, umchinje mnyama mmoja na kumtengeneza vizuri, maana watu hawa watakula nami chakula cha mchana. Msimamizi huyo akafanya kama alivyoagizwa, akawapeleka wale wageni nyumbani kwa Yosefu. Walipoona wamepelekwa nyumbani kwa Yosefu, wakashikwa na hofu, wakasema wao kwa wao, tumeletwa huku kwa sababu ya ile fedha tuliyorudishiwa katika magunia yetu tulipokuja safari ya kwanza, ili apate kisingizio cha kutushambulia ghafla na kutunyang'anya punda wetu na kutufanya watumwa wake. Kwa hiyo wakamwendea yule msimamizi wa nyumba ya Yosefu, wakaongea naye wakiwa mlangoni, wakamwambia Samahani bwana. Sisi tulikuja hapa mara ya kwanza kununua chakula. Tulipofika mahali pa kulala wageni huko njiani, tulifungua magunia yetu. Tukashangaa kukuta fedha ya kila mmoja wetu mdomoni mwa gunia lake bila kuguswa. Sasa tumeirudisha fedha hiyo. Tumeleta na fedha nyingine kununulia chakula. Hatujui ni nani aliyeweka fedha yetu katika magunia yetu. Yule msimamizi akawajibu, Msiwe na wasiwasi, wala msiogope. Bila shaka Mungu wenu, Mungu wa baba yenu, ndiye aliwarudishieni fedha katika magunia yenu. Mimi nilipokea fedha yenu. Kisha akawaletea Simeoni ndugu yao. Huyo msimamizi alipowakaribisha nyumbani kwa Yosefu, akawapa maji ya kunawa miguu yao, na punda wao akawalisha. Nao wakatayarisha zawadi zao za kumpa Yosefu, kwa sababu walisikia kuwa watakula pamoja naye. Yosefu aliporudi nyumbani, wakamletea zile zawadi walizokuwa nazo, wakamwinamia kwa heshima. Yosefu akawauliza habari zao na kusema, mlinisimulia habari za mzee baba yenu, je, hajambo? Angali hai? Wakamjibu, mtumishi wako baba yetu hajambo na angali hai. Kisha wakainama kwa heshima. Yosefu alipoinua macho yake na kumuona Benyamini nduguye, mtoto wa mama yake, akasema huyu ndiye ndugu yenu mdogo muliyeniambia habari zake? Mungu nakufadhili, mwanangu. Ghafla Yosefu akatoka mahali hapo, kwani machozi yalikuwa yanamlenga lenga kwa shauku kubwa juu ya ndugu yake. Akaingia chumbani mwake na kuangua kilio. Baada ya kunawa uso wake, alitoka huku akijikaza, akaamuru chakula kiletwe. Yosefu, waliandaliwa chakula chake peke yake na ndugu zake wakaandaliwa peke yao Hali kadhalika na Wamisri waliokula pamoja naye wakaandaliwa peke yao, kwani ni chukizo kwa Wamisri kula chakula pamoja na Waebrania. Ndugu zake Yosefu waliketi mbele yake kulingana na umri wao, kuanzia wa kwanza hadi wa mwisho, wakawa wanaangaliana kwa mshangao. Chakula kilikuwa kikichukuliwa kutoka mezani pa Yosefu na kupelekwa kwao. Lakini Benyamini alipewa mara tano zaidi ya kiasi walichopewa ndugu zake. Basi wakanywa na kufurahi pamoja naye.