Mwanzo, sura ya 45. Hapo Yosefu akashindwa kujizuia mbele ya wote walioandamana naye, akawaamuru watoke nje. Hivyo Yosefu alikuwa peke yake alipojitambulisha kwa ndugu zake. Lakini alilia kwa sauti kubwa, hata Wamisri wakamsikia. Hali kadhalika na watu wa jamaa ya Farao. Nao wakamsikia. Yosefu akawaambia ndugu zake, Mimi ni Yosefu. Je, baba yangu angali hai? Lakini ndugu zake wakapigwa na bumbuazi mbele yake, hata wakashindwa kumjibu. Yosefu akawaambia ndugu zake, Tafadhali, sogeeni karibu nami. Walipomkaribia akawaambia, mimi ndiye ndugu yenu Yosefu mliyemuuza Misri. Lakini sasa msifadhaike wala kujilaumu kwa kuniuza. Mungu ndiye aliyenileta huku niwatangulie ili niyaokoe maisha ya watu. Huu ni mwaka wa pili tu wa njaa nchini. Na bado kuna miaka mitano zaidi ambapo watu hawataweza kulima wala kuvuna mavuno. Mungu alinileta huku niwatangulie ili kusalimisha maisha yenu mbaki hai nchini, na kuwakomboa kwa ukombozi mkubwa. Kwa hiyo si nyinyi mlionileta huku, bali ni Mungu ndiye aliyenifanya kama baba kwa Farao, msimamizi wa nyumba yake yote, na mtawala wa nchi yote ya Misri. Basi fanyeni haraka mwende kwa baba na kumwambia Yosefu mwana wako anasema, Mungu amenifanya kuwa mkuu wa nchi yote ya Misri. Basi usikawie kuja kwangu. Utakaa karibu nami katika eneo la Gosheni, wewe, wana wako na wajukuu wako, mifugo yako na mali yako yote. Utakapokuwa Gosheni, mimi nitakutunza wewe, jamaa yako pamoja na mifugo yako ili msije mkafa njaa, kwani bado miaka mitano zaidi ya njaa. Kisha Yosefu akasema, nyinyi wenyewe mmeona kwa macho yenu na hata ndugu yangu Benyamini ameona kwa macho yake kwamba ni mimi mwenyewe Yosefu ninayezungumza nanyi. Ni lazima kumwambia baba yangu juu ya fahari yangu huku Misri na yote mlioyaona. Basi fanyeni haraka mkamlete baba yangu huku. Kisha Yosefu akamkumbatia Benyamini nduguye, akalia. Benyamini naye akalia huku wamekumbatiana. akiwa bado analia, Yosefu akawakumbatia ndugu zake na kuwabusu. Hapo ndipo ndugu zake walipoweza kuzungumza naye. Habari hizo zilipofika ikulu ya mfalme kwamba ndugu za Yosefu wamekuja, zikamfurahisha sana Farao na watumishi wake. Kwa hiyo Farao akamwambia Yosefu, waambie ndugu zako wawapakie punda wao mizigo, warudi nchini Kanaani wamlete hapa baba yao na jamaa zao wote. Mimi nitawapa sehemu nzuri kabisa ya nchi ya Misri ambako wataweza kufurahia matunda yote ya nchi hii. Waambie pia wachukue kutoka hapa magari ya kukokotwa ya kuwaleta watoto wao wachanga na wake zao na wala wasikose kumleta baba yao. Waambie wasijali juu ya mali zao, maana sehemu nzuri kuliko zote katika nchi ya Misri itakuwa yao. Basi wana wa Israeli wakafanya kama walivyoagizwa. Yosefu akawapa magari kulingana na maagizo ya Farao, na chakula cha njiani. Aliwapa kila mmoja wao mavazi ya kubadili, lakini akampa Benyamini vipande miya tatu vya fedha na mavazi matano ya kubadili. Tena alimpelekea baba yake zawadi hizi kwa ajili ya safari yake. Punda kumi waliobeba bidhaa bora za Misri, punda jike kumi waliobeba nafaka, mikate na vyakula vingine. Basi Yosefu wakaagana na ndugu zake. Walipokuwa wanaondoka, aliwaonya akisema, msigombane njiani. Basi wakatoka Misri na kurudi nyumbani kwa baba yao Yakobo nchini Kanani. Wakamwambia baba yao, Yosefu yu hai, yeye ndiye mutawala wa nchi yote ya Misiri. Hapo baba yao wakapigwa na bumbuazi, kwani hakuweza kuyasadiki maneno yao. Lakini walipomusimulia yote waliyoagizwa na Yosefu, na alipoyaona magari aliyopelekewa na Yosefu kumchukua, moyo wake ukajaa furaha kupita kiasi. Israeli akasema, Sasa nimeridhika, mwanangu Yosefu yu hai. Nitakwenda nimuone kabla sijafa.