Mwanzo, sura ya 46. Basi Israeli akaanza safari yake pamoja na mali yake yote. Alipofika Beer Sheba, akamtolea dhabihu Mungu wa Isaka baba yake. Mungu akaongea na Israeli katika maono usiku. Akamwita Yakobo, Yakobo. Yakobo akaitika. Naam, nasikiliza. Mungu akamwambia, Mimi ndimi Mungu, Mungu wa baba yako. Usiogope kwenda Misri. Utakapokuwa huko, nitakufanya uwe taifa kubwa. Mimi mwenyewe nitakwenda pamoja nawe huko Misri, na kukurudisha huku utakapofariki. Mkono wa Yosefu ndiyo utakaoyafumba macho yako. Basi Yakobo akaondoka Beersheba, wanawe wakamchukua yeye, watoto wao wachanga pamoja na wake zao, katika magari ambayo Farao alipeleka kumchukua. Walichukuwa piya mifugo na mali yawo yote waliyokuwa wamechuma katika nchi ya Kanaani. Wakaenda Misiri. Yakobo aliwachukuwa wazawa wake wote, wanawe, wajukuu wake wa kiume na kike, wote akawaleta Misiri. Yakobo akamutanguliza Yuda kwa Yosefu kumwomba waonane huko Gosheni. Nao wakafika katika eneo la Gosheni. Yosefu akapanda gari lake la farasi akaenda kumlaki Israeli baba yake huko Gosheni. Alipomfikia baba yake, alimkumbatia na kulia kwa kitambo kirefu. Israeli akamwambia Yosefu, hata nikifa sasa si kitu, kwa kuwa nimewona uso wako na kujua kwamba wewe uhai. Yosefu akawaambia ndugu zake na jamaa yote ya baba yake, nakwenda kumwarifu Farao kwamba ndugu zangu na jamaa yote ya baba yangu waliokuwa katika nchi ya Kanaani wamekuja kwangu. Nitamweleza kwamba nyinyi ni wachungaji, kwani mumekuwa mkichunga mifugo na kwamba mumewasili pamoja na mbuzi, kondoo, ng'ombe na mali yenu yote. Basi Farao akiwaita na kuwaulizeni, kazi yenu ni nini? Semeni, Bwana, sisi watumishi wako ni wafugaji wa mifugo tangu utoto wetu mpaka leo, kwani ndivyo walivyokuwa babu zetu. Semeni hivyo ili mruhusiwe kukaa katika eneo la Gosheni. Yosefu alisema hivyo kwa sababu kwa Wamisri wachungaji wote wa kondoo ni chukizo.