Mwanzo, sura ya 47. Basi Yosefu akaenda kwa Farao akamwambia, baba yangu na ndugu zangu pamoja na kondoo, ng'ombe, na mali yao yote wamefika kutoka nchi ya Kanaani, sasa wako katika eneo la Gosheni. Yosefu alikuwa amewachukua ndugu zake watano akawajulisha kwa Farao. Farao akawauliza, kazi yenu ni nini? Wakamjibu, bwana, sisi watumishi wako ni wachungaji kama walivyokuwa babu zetu. Kisha wakamwambia Farao, sisi watumishi wako tumekuja kukaa kama wageni humu nchini, kwa kuwa njaa ni kali huko Kanani. Na hakuna tena malisho kwa mifugo yetu. Hivyo bwana, tunakuomba sisi watumishi wako uturuhusu kukaa katika eneo la Gosheni. Farao akamwambia Yosefu, baba yako na ndugu zako wamekujia wewe. Nchi yote ya Misri iko chini yako. Wape baba yako na ndugu zako sehemu bora ya nchi hii. Waache wakae katika eneo la Gosheni. Na iwapo unawafahamu watu stadi miongoni mwao, wateue wawe waangalizi wa mifugo yangu. Kisha Yosefu akamleta baba yake Yakobo kumwamkia Farao, naye Yakobo akampa Farao baraka zake. Farao akamuuliza Yakobo, umri wako ni miaka mingapi? Yakobo akamjibu, umri niliojaliwa kama msafiri ni miaka mia moja na thelathini. Miaka hiyo imekuwa michache na iliyojaa mateso, tena haijafikia idadi ya miaka walioishi wazee wangu kama wasafiri. Kisha Yakobo akambariki Farao, akaondoka basi Yosefu akawapa baba yake na ndugu zake eneo la Ramesesi lililo bora kabisa katika nchi ya Misri liwe makao yao, nao wakalimiliki kama alivyoagiza Farao. Yosefu akawa anawapatia chakula baba yake, ndugu zake, na jamaa yote ya baba yake kulingana na idadi ya watu waliowategemea. Baadaye chakula kiliadimika kabisa nchini kote. Njaa ilikuwa kali sana, hata ikawafanya watu wote katika nchi ya Misri na ya Kanani kudhoofika. Yosefu akakusanya fedha yote ya nchi ya Misri na Kanani kutokana na nafaka walionunua. Akaipeleka fedha hiyo ikulu kwa Farao. Baada ya watu wote wa nchi ya Misri na Kanaani kutumia fedha yao yote, wa Misri wote walimjia Yosefu na kumwambia, tupe chakula. Kwa nini tufe mbele ya macho yako? Tazama, sasa fedha yetu imekwisha. Yosefu akawaambia, kama fedha yenu imekwisha, basi nipeni mifugo yenu, nami nitawapa nafaka. Ndipo akamletea Yosefu mifugo yao: farasi, ng'ombe, kondoo, mbuzi na punda, naye akawapa chakula mwaka huo. Yosefu akawa anawapa chakula kwa kubadilishana na mifugo yao yote. Mwaka uliofuata wakamjia tena na kumwambia, bwana, ukweli ni kwamba fedha yetu yote imekwisha na wanyama wetu wamekuwa mali yako. Sasa bwana, sisi watumishi wako hatuna chochote tunachoweza kukupa isipokuwa mili yetu na mashamba yetu. Yanini sisi tufe mbele ya macho yako na mashamba yetu yaharibike? utununue sisi pamoja na mashamba yetu tuwe watumwa wa Farao, mradi tu utupe chakula, tupe nafaka tusije tukafa, utupe na mbegu kwa ajili ya mashamba yetu. Hivyo Yosefu akainunua nchi yote ya Misri iwe mali ya Farao. Kila Misri alilazimika kuuza shamba lake kwa jinsi njaa ilivyokuwa kali. Nchi yote ikawa mali ya farao, na Yosefu akawafanya watu kuwa watumwa kutoka pembe moja hadi pembe nyingine ya nchi ya Misri. Ardhi ambayo Yosefu hakuinunua ni ile iliyomilikiwa na makuhani; hao hawakulazimika kuiuza ardhi yao kwani waliishi kwa posho maalumu waliyopewa na Farao. Kisha Yosefu akawaambia watu, tazameni, nimekwisha wanunua nyinyi nyote na mashamba yenu kuwa mali ya Farao. Mtapewa mbegu, nanyi mtapanda mashamba yenu. Wakati wa mavuno, sehemu moja ya tano mtampa Farao, sehemu nne zitakazobaki zitakuwa mbegu na chakula kwa ajili yenu na jamaa zenu na watoto wenu. Wakamjibu, bwana, umeyaokoa maisha yetu. Kwa vile umetuonyesha wema wako, sisi tutakuwa watumwa wa Farao. Ndivyo Yosefu alivyotangaza sheria moja ambayo iko mpaka leo nchini Misri: kila raia lazima atowe sehemu moja ya tano ya mavuno yake kwa Farao. Ardhi ya makuhani tu ndiyo haikununuliwa na kufanywa mali ya Farao. Basi watu wa Israeli wakakaa katika eneo la Gosheni nchini Misri. Wakiwa huko wakachuma mali nyingi, wakazaana na kuongezeka sana. Yakobo alikaa katika nchi ya Misri kwa muda wa miaka kumi na saba hadi alipofikia umri wa miaka mia moja arobaini na saba. Wakati wa kufa kwake ulipokaribia, Yakobo akamwita mwanawe Yosefu akamwambia, sasa, kama kweli unanipenda, weka mkono wako mapajani mwangu, uniahidi kwamba utanitendea kwa heshima na haki, usinizike huku Misri. Ila unilaze pamoja na babu zangu, nichukue kutoka Misri ukanizike katika makaburi yao. Yosefu akamjibu, nitafanya kama ulivyosema. Yakobo akamwambia, niapie. Yosefu akamwapia. Kisha Israeli akainamia upande wa kichwa cha kitanda chake.